รบกวนสอบถามทุกท่านครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย มือใหม่ b14, 27 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    เรื่องมีอยู่ว่าตอนนี้ผมใช้ sunny b14 ปี 2000 ที่มี abs อ่ะครับ อยากถามทุกท่านเป็นความรู้ครับ

1. ผมอยากใส่แม็กครับไม่ทราบว่าใส่ขนาดไหน ถึงจะเหมาะสม เล็งเอาไว้ ขอบ 16 ครับแล้ว off ในเล่ม มันบอกว่า 38 - 40 แล้วใส่ที่มากหรือน้อยกว่านี้ได้หรือไม่ครับและจะมีผลข้างเคียงไหมครับ

2. โช๊คนี่เราตัดอัดน้ำมันใหม่หรือใส่แบบแต่งเลยดีครับ แล้วส่วนใหญ่โหลดลงกี่นิ้วครับ

3. หม้อพักเลสนี่ ใส่ แบบไหนดีครับ เดินท่อกี่นิ้ว เกียร์ ออโต้ครับ

เอาขั้น step แรกแค่นี้ก่อนครับพอดีที่คอมีแค่ สามบาท ไม่รู้จะพอรึเปล่า 5555+ จริงแล้วแอบมาอ่านในนี้ตั้งแต่ได้รถมาแล้วครับเอาไว้เสร็จดดังหวังแล้วจะไปแจมในคลับด้วยคนครับขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบครับ

1. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    1.แม๊กก้อแล้วแต่เราชอบเลยค้าบ 15 16 17

2.สปริงโหลดเลยค้าบบ h&r ไอบัค เอเปค เลือกเอาตามใจชอบ

3.เกียโต้ก้อใส่เยื้องหรือย้อน

แล้วแต่งบประมานนะค้าบบบบ

ไมกรูแล้วแต่เยอะจังว่ะติดมาจากคายเนี่ย :D:D:D:D:D

2. pizza racing

pizza racing New Member Member

1,576
    533
    0
    ตามที่ปรึกษาไปครับ :D

3. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ตามด้านบนเลยครับผม

4. Petty

Petty New Member Member

140
    74
    0
    อยู่ที่ใจเราว่าชอบแบบไหนครับ
    แต่งรถไม่มีหลักตายตัว-ขอให้รถสวยอย่างที่หวังนะครับ

5. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    รอดูรถแรงอีกคันครับ

6. แล้วเรื่อง offset ล่ะครับสมมุติว่า ใส่เกิน 40 อะไรประมาณนี้จะใส่ได้หรือไม่ครับและก็ของที่ผมจะเปลี่ยนทั้งหมดนี้พอมีราคาบ้างไม๊ครับเช่น ล้อ แม็กเดิม ท่อ โช๊ค สภาพแบบรถห้างเลยเพราะตอนที่พี่สาวใช้อยู่จะจอดซะมากกว่าจะได้เอาไปเติมแก๊สขับไปทำงานและยาไส้ต่อไปขอบคุณอีกครั้งครับ

7. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    1.ถ้าเล่นล้อบ้านเราหรือไต้หวันนะครับ ขอบ 15 เบา นุ่ม ขอบ16 หนักนิสนึง โหลดหน่อยๆอมซุ้มกำลังงาม ขอบ17หนักมากหน่อยอาจจะมีติดเวลาเลี้ยว แตเต็มสวยเเทบไม่ต้องโหลดเลย

2.ไม่แนะนำให้ตัด ครับ หาชุดโหลดใส่หรือ สปริง โหลดไปเลยดีกว่า ระยะยาวจบกว่าครับ ส่วนเรื่องความเตี้ย ถ้าใส่พวกH&R EIBACH ก็ลงมาประมาณ1.5นิ้วครับ ถ้าAPEX จะเตี้ยกว่านั้นครับ ประมาณ2.0

3.ถ้าเดินท่อ ใหม่ ก็1.7-2.0 ครับ ส่วนปลายก็ดูเอาครับ ถ้าปลายย้อน กลางก็ใส้ตรง
    ถ้าจะใส่ ปลายใส้ตรงกลางก็ต้องย้อนครับ แต่ปลายย้อนจะให้เสียงที่เบากว่าครับ

8. ฉภ็?ค

แล้วเปลี่ยนสปริงใช้โช๊คเดิมหรือเปล่าครับคือไม่ค่อยรู้ครับรบกวนด้วยขอบคุณครับ

9. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ถ้ารถเป็นรุ่น ปี 99-00 รุ่นท้ายแยกไฟขาวอ่าครับ อาจจะมีปัญหาเรื่องโช๊คหน้า ที่ใส่กับสปริงแต่งแล้วจะไม่ค่อยเตี้ย ครับ (หน้าลอย)

วิธีแก้ ก็เปลี่ยนโช๊คไปด้วยเลยครับ แค่คู่หน้าก็ได้

10. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ตามท่านที่ปรึกษาไปเลยครับ ...... น่าตาดีซะด้วย..

11. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    1. ขอบ 15นี่ใส่ยางหนามากได้ ขับสบาย แต่ดุไม่ค่อยซิ่ง

ขอบ 16 นี่ ตรงกลางเลยครับ ใส่ยาง 50 ขับไม่กระด้างเกิน กำลังเต็มซุ้ม

ขอบ 17 นี่หล่อเลยทีเดียว แต่ต้องใช้งานระวังนิดนึงครับ

2. ส่วนตัวผมเปลี่ยนของเก่าญี่ปุ่น ทั้งโช๊คทั้งสปริงเลยครับ

3. ย้อนโลดดดดดดดดดดด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้