รบกวนสอบถามช่างครับ รถเกจความร้อนขึ้นครึ่งจอเกือบเต็มน้ำดันออกหม้อพัก...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ธีระพงษ์ บุญเกิด, 20 กุมภาพันธ์ 2018

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนสอบถามช่างครับ รถเกจความร้อนขึ้นครึ่งจอเกือบเต็มน้ำดันออกหม้อพัก แต่ถ้าเอาน้ำฉีดหม้อน้ำให้เย็นน้ำจะดูดกลับทันที อาการนี้น่าจะเกิดจากอะไรครับ ต้องดูจุดใหนก่อน

1. ฝาโก่งละม้างง

2. AT II II

AT II II Guest

0
    0
    0
  3. ช่างใหญ่มาตอบแล้วครับ

4. หม้อน้ำเก่าตันหรือป่าว หรือ วาล์วน้ำไม่เปิด หรือพัดลมไม่แรง ต้องเช็ค ทุกจุด ผม ไม่ใช่ ข่าง แต่ใช้พัง เยอะ จนรู้อาการ ^_^

5. พัดลมทำงานใหมครับ

6. ถ้าพัดลมไม่ทำงาน เป็นที่เช็นเชอร์พัดลม ที่อยู่ตรงวาว์ลน้ำครับ

7. เช็ค วาล์วน้ำก่อน อันดับแรกครับ
    ถ้าน้ำดันเดือดดันออกหม้อพัก

#เพิ่งผ่านมาครับ

8. ถอดหม้อน้ำออก มาล้าง แล้วคำลง แล้วไหลน้ำ ตะกวนออกเยอะ มาก ผมทำมาแล้ว เย็น

ประเก็นฝารั่วครับ จบแล้วที่2650บาท

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้