รบกวนพี่ๆ เพื่อนๆ หน่อยครับ เรื่องเสียงปู๊ว เวลาถอนคันเร่งอ่ะครับ

การสนทนาใน 'Thonburi Truck' เริ่มโดย Standby, 15 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    คนข้างบนนี่ หื่นใช้ได้เลย 55++

2. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0

เสียงยังงี้คนไม่มองกันทั้งถนนกเอให้มันรู้ป่าย อิอิอิอิ ^^

3. zain_72

zain_72 New Member Member

860
    10
    0
    ตาบอล นี้กาม จิงนะเนี้ย ชายรับ ม่ายได้ อิอิ

4. notty

873
    20
    0
    สุดๆๆๆ อ่ะ คนกำลังจะเเต่งงานก้องี้เเหล่ะ

5. AoFChen

1,851
    16
    0
    (^+^)

6. Standby

Standby New Member Member

52
    0
    0
    555++ ทำร้านใหนครับเนี่ยเสียงซี๊ดๆอ้าๆอ่ะครับ
    เมื่อวานผมไปเจอเพื่อนมาเค้าบอกมีอีกวิธีที่ทำเสียงได้แบบโบไม่พัง เค้าให้ร้านแถวถนนเอกชัย-บางบอนทำ เค้าบอกว่าที่ร้านเค้าเจาะตรงท่อไอเสียแล้วเดินแป็บเล็กๆประมาณเท่าท่อน้ำประปาเล็กๆอ่ะใหญ่กว่านิ้วโป้งหน่อยนึง ทำเหมือนการกั้นห้องอ่ะ เดินแป็บทิ้งใต้ท้องประมาณ30cm แต่ผมไม่รู้ว่าเค้ามีวิธีต่อยังไงนะเห็นแต่มีแป็บโผล่ออกมาจากท่อไอเสียอ่ะแถวหน้าแปลนที่มีปะเก็น มีไครรู้มั้ยครับว่าข้างในต้องทำอะไรป่าวครับ เพราะคนที่บอกผมเค้าให้ร้านทำเค้าเลยไม่รู้รายระเอียดมาก รบกวนเพื่อนๆที่รู้หน่อยนะครับว่าจาลองทำมั่งแต่ไม่รู้ว่ามีเทคนิคพิเศษไรป่าวอ่ะครับ:sad::sad:

7. zain_72

zain_72 New Member Member

860
    10
    0
    อย่าง พี่ข้างบนบอก เป็นการกั้นห้องอะคับ เสียง จะเหมือน เกจ แยก แต่ ถ้าทำ ไม่ดีระวัง บูส ไหล นะคับ ... เสียงต้องถามอาจาร์น๊อตเลยคับ เคยทำมาก่อน อิอิ ได้เสียงสะใจดี

8. Standby

52
    0
    0
    อ๋อ การกั้นห้องผมก็พอรู้อยู่อ่ะครับเค้าจาเจาะแถวโข่งหลังแล้วต่อแป็บเล็กๆออกมาเสียงนี้แซดดดดดดเลย แต่นี่มันออกมามาแถวๆหน้าแปลนท่อไอเสียอ่ะครับเลยงงอยู่ว่ามันดังปู๊วได้ไง
    แต่เพื่อนผมเค้าใช้มานานแล้วนะก็ไม่พัง สงสัยต้องไปไห้ร้านนั้นทำแล้วล่ะครับ อยากรู้ความลับว่าทำไง อิอิอิ แต่ไกลมั่กๆ
    แล้ววิธีที่คุณน็อตบอกเนี่ยโบจาอยู่ได้นานมั้ยครับ???อยากปู๊วมั่งจังแต่ไม่อยากโบกาจายอ่ะ มีวิธีมั้ยครับอาจารณ์ น็อต.....บอกหน่อยน้า.....:sad::sad::sad:

9. notty

873
    20
    0
    เเฟ้ด...................สนั่น ขับไปป้ายรถเมล์คนกระโดดหลบกันกระจาย 555++

10. notty

873
    20
    0
    ผมว่าน่าไปลองวิธีการของเพื่อนนะ ว่ามันเป็นยังไงเอามาเเบ่งปันกันบ้าง เเต่วิธีผม ผมไม่เเนะนำ 555++

11. ร้านอยู่แถวไหนอ่าครับ มีเบอร์ติดต่อมั๊ยครับ

อยากปุ้วววววแบบโบไม่ชำรุดอ่าครับ

เคยทำแบบวิธีที่คุณ น๊อต บรรยายมาแล้ว

ระยะหลังถอดหน้าแปลนตูดเทอร์โบมา

ใบเทอร์โบเริ่มเช็ดโข่ง อิอิ ได้ขึ้นโบใหญ่สมใจ

12. notty

873
    20
    0
    ดีคร้าบ ลองหาเบอร์ติดต่อ อยากรู้ว่าทำเเบบไหน เผื่อจะได้ ปุ้ว มั่ง อิอิ

13. Standby

52
    0
    0
    เห็นเพื่อนบอกว่าอยู่ถนนเอกชัยอ่ะครับ ก่อนถึงมหาชัย เป็นร้านเล็กๆครับ เด๋วรายละเอียดเรื่องเบอร์โทรและที่อยู่แน่นอน ผมจาเอามาบอกครับผม อยากปู๊วเหมือนกัน เพื่อนผมเค้าทำงานติดต่อยากครับ ยังไงรอนิดนึงนะครับ:sad::sad:

14. OHO

OHO New Member Member

1,619
    10
    0
    ปู้ว หรือยังครับพี่ต้น อิอิ

15. notty

873
    20
    0
    ดีคร้าบ ถามราคาค่าตัวซ่ะหน่อย ว่าเท่าไหร่ เครื่องรุ่นใหม่ทำได้ไหม อยากรู้จัง

16. Standby

52
    0
    0
    ได้ครับผม
    ผมถามอีกนิดนึงครับ โบออฟ รุ่นที่ไม่ต้องใช้แวคค่ำ ใส่กะรถผมได้มั้ยครับ มีไครรู้ช่วยบอกที พอดีตัดสินใจอยู่จาซื้อแต่กลัวใส่มะได้อ่ะครับรบกวนเพื่อนๆด้วยนะครับ:confused::confused:

17. ขอบคุณมากครับ

รอคอยคำตอบอยู่ครับ:D อิอิ

18. AoFChen

1,851
    16
    0
    แซด......ฟิ๊ว........

อยากทำมั้งจัง

19. Standby

52
    0
    0

20.  
  21. Standby

52
    0
    0

22. notty

873
    20
    0
    อยากปุ้ว.........ก้อต้องเตรียมอะหลั่ยโบไว้เลย อิอิ

23.  
  24. Standby

52
    0
    0

25. notty

873
    20
    0
    เหอๆๆ ผมก้อว่างั้นเเหล่ะ

26.  
  27. OHO

OHO New Member Member

1,619
    10
    0
    [

ง้านมะไหวอ่ะครับ ถอยเหมือนกัน สู้เก็บตังค่าซ่อมโบ เอาไว้แอบหนีเมียไปนวดดีก่าเนอะ ตัวเบาหวิวเลย...อิอิ:D:D[/QUOTE]

พี่ต้นผมไปด้วย
    อย่าลืมชวนนะ อิอิ:D:D:D:D

28. AoFChen

1,851
    16
    0
    วันนี้ผมเรียนเรื่องเครื่องดีเซล ก้อเลยได้ลองติดเครื่อง ของ HINO เทอร์โบ พอกดคันเร่งแรงๆแล้วยก

มัน หอนดัง ฟู๊ว~~~~~~~ก้อเลยไปดูที่เครื่องเห็นมีตัวไรม่ะรู้กลมๆยื่นออกมาอยู่ตรงท่อข้าม
    (ไม่แน่ใจว่าเรียกว่าโปโลหรือป่าว)กะว่าจะเอามาลองใส่ดูแต่กลัวไม่ดังเพราะ โบ ผมเล็กแรงดันไม่พอ

ทำไงให้มันดังได้หว้า - -*

29. Standby

52
    0
    0
    ได้เลยคร้าบพี่น้อง เบาหวิว....ว ที่ว่าเบาหวิวอ่ะตังในกาเป๋านะ 555++

30. Standby

52
    0
    0
    เอามาเผื่อพี่ตัวนึง...อยากลองมั่งเผื่อดัง อิอิ ของพี่ก็โบเล็กเหมือนกัน หอยเล็กสเป็กต้น 555+++:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้