รบกวนพี่ๆที่ใช้ฟรอนเทีย(TD27)&ผู้รู้หน่อยครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย ลูกผู้ชายขายความเย็น, 27 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    คือว่าเมื่อวันก่อนผมเอารถไปทำที่อู่พอดีช่างเค้าถอดท่อกรองอากาศออก ฝั่งที่เข้าลิ้นปีกอ่ะครับ แล้วผมเห็นลิ้นปีกมันดำมากมายเลยอ่ะครับ เลยเริ่มสงสัยว่าเครื่องรุ่นนี้มันมีไอ้ระบบวาว EGR มั๊ย ลิ้นปีกมันถึงได้ดำเยี่ยงนั้น เพราะผมเข้าใจมาตลอดว่าเครื่องรุ่นนี้เป็นแบบที่ไม่มีวาว EGR และก็เพิ่งรูด้วยว่ามันมีลิ้นปีกอ่ะครับ (อย่าว่าผมโง่เลยนะ แล้วที่ผมเขียนนี่เข้าใจถูกป่าวอ่ะครับ) จึงมีคำถามดังนี้ครับ
    1. ตกลงว่า TD27มี ลิ้นปีก& ระบบEGR มั๊ยครับ
    2. เคยได้ยินมาว่าถ้าเราไม่อุด EGR เนี่นนานๆไปลิ้นปีกอาจพังได้จิงมั๊ยครับ แล้วพังเพราะอะไรครับ
    3.เวลาอุด EGR เนี่ยเค้าใช้อะไรอุดกันเหรอครับ
    4.เคยได้ยินว่า อุด EGR และถอดลิ้นปีกออก จะวิ่งดีก่าเดิม จิงมั๊ยครับ แล้วการที่เราอุด EGR กับถอดลิ้นปีกเนี่ย จะมีไฟโชเตือนที่หน้าปัดมั๊ยอ่ะครับ
    รบกวนตอบคำถามให้หน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

1. ขอคำตอบหน่อยจ้า

2. มาตอบให้หน่อยจิ๊

3. ooauoo

ooauoo New Member Member

31
    0
    0
  4. delo

delo New Member Member

63
    0
    0
    td27ตัวไหนครับฝาขาวหรือว่าฝาดำครับ
    พอดีของผมเป็นฝาดำเพื่อจะพอช่วยได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้