#รบกวนผู้รู้ผู้เคยใช้ เครื่องยนต์ SR 20 DE เติมน้ำมัน E20 ได้ไหม เติมแล้ว มีข้อดี...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย เสี่ย เอก การ์รันตี, 27 ตุลาคม 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    #รบกวนผู้รู้ผู้เคยใช้
    เครื่องยนต์ SR 20 DE เติมน้ำมัน E20 ได้ไหม เติมแล้ว มีข้อดี ข้อเสีย ยังไง วอนผู้รู้ตอบทีครับ ปล.เครื่องไม่ได้ปรับแต่งระบบน้ำมัน ไม่มีกล่องซิ่ง
    #อนุญาตเจ้าของภาพด้วยครับ

1. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    ผมไม่เคยใช้ E20 นะครับ แต่จากที่ดูข้อมูลของ SR20DE แล้ว Nissan ไม่ได้ออกแบบเครื่อง(Standard)นี้ไว้ให้ใช้กับน้ำมัน gasohol ครับ

2. Ka Fee

Ka Fee Guest

0
    0
    0
    E10ก็เต็มที่แล้ว จะเติมตอนเวลาไปตจว.หรือช่วงที่ใช้เยอะๆ พอตอนจอดยาวๆเติม 95 เพียวๆครับ

3. Oua Tanayote

Oua Tanayote Guest

0
    0
    0
    อย่าเลยครับ ท่อยางต่างๆ ทนไม่ได้ / หัวฉีกก็จ่าย น้ำมันไม่พอ เคยเติม 91 รถอืดชัดเจน

4. เครื่องไม่รองรับ E20 ครับ

u13 ผมใช้ e85 นะ เปลี่ยนสายน้ำมันทั้งหมด ปั๊มติ้ก ใช้ 5 ปุ่ม จูนน้ำมัน วิ่งแบบนี้อยู่สองปี e85 e20 g95 ไม่มีปัญหานะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้