รบกวนถามเรื่อง oxygen sensor ครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย idatanet, 17 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. idatanet

idatanet New Member Member

58
    3
    0
    เมื่อวันจันทร์ พอดีรถติดอยู่ ชั่วโมงกว่าๆ อยู่ๆ เหมือนเสียงเครื่องตัดดังติ๊ก แล้วก็สั่นมากกว่า ปกติ นึกว่า heat ขึ้นแล้ว พอดูที่ หน้าปัทม์ ไฟเอนจิน โชว์เฉยเลย อีกวันเลยเอาเข้าศูนย์ ปรากฏช่าง เช็คกล่องแล้ว code มันฟ้องว่า ตัว oxygen sensor ตัวที่หนึ่ง ก่อนเข้า cat มีปัญหาน่ะครับ

เค้าก็ ลองลบ code แล้ววิ่งทดสอบดู ปรากฏว่า ไม่ขึ้นแล้ว ก็ให้กลับมาลองใช้ แต่ทางศูนย์ บอกว่า ถ้าเปลี่ยน ก็ 6 พันกว่าๆ อยากทราบว่า มีเพื่อนๆ ท่านใด ที่เคยเปลี่ยนของข้างนอก แล้วถูกกว่า แล้วเปลี่ยนที่ไหน รบกวนแจ้งด้วยครับ

2. TON_MK3

TON_MK3 New Member Member

423
    28
    0
    พวกเซ็นเซอร์ต่างๆ เบิก 0 ดีกว่านะคับ................

3. lipo555

lipo555 New Member Member

29
    2
    0
    เบิก 0 ประมาณ 6700 กว่าบาท ข้างนอกมือ 2-3 ก็พันกว่า ถึงสองพันกว่า แล้วแต่สภาพ แต่ดูให้ดีก่อนเปลี่ยนนะคับ อาจไม่ได้เสียที่เซนเซอร์ ของผมก็เคยมีไฟโชว์ อาการคือ กระตุกเหมือนน้ำมันจ่ายไม่คงที่ แต่จะเป็นเวลาเครื่องร้อนๆ หรือวิ่งไปก่อนพักใหญ่ๆ แต่ใช้แก๊สไม่มีปัญหา ไปให้ 0 เช็ค 0 บอกว่าเปลี่ยน oxy เซนเซอร์ แต่ไปให้ช่างข้างนอกที่รู้จักกัน บอกเปนที่ปั๊มติ๊ก ก็เปลี่ยนปั๊มมือสอง ตอนนนี้ หายสนิท ง๊งๆ

4. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    เ ซ็ น เ ซ อ ร์ เ บิ ก 0 เ ล ย ห รื อไ ม่

ก็ ห า มื อ 2 ต า ม เ ชี ย ง ก ง เ ที ย บ คั บ

5. lipo555

lipo555 New Member Member

29
    2
    0
    ตามนั้นคับ

6. LADDER 49

LADDER 49 New Member Member

58
    7
    0
    Oxygen Sensor สำหรับ ES ตัวละ 3,500 บาท ของ Bosch USA ติดต่อผมได้ครับ
    ตรงรุ่น ไม่ต้องตัด ไม่ต้องต่...ถอดปลั๊กของเดิมออก แล้วเสียบของใหม่แทนได้เลย

ไม่ต้องลบ code ไฟจะดับโดยอัตโนมัติ

แก้ไขล่าสุด: 29 มิถุนายน 2009
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้