รบกวนถามเรื่องเบรค FC หน่อยครับ

การสนทนาใน 'AE86ers' เริ่มโดย Macgyver, 4 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Macgyver

Macgyver New Member Member

50
    1
    0
    ถามพี่ๆ ที่ใส่เบรค FC ถ้าจานกว้างประมาณ 285 มม. ใส่กับล้อTE 37 ขอบ 15 ได้หรือเปล่าครับ ไม่แน่ใจ กลัวจะติดด้านในล้อ ขอบคุณครับ

2. asw

asw New Member Member

19
    0
    0
    ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด จาน fc ล้อ15นิ้สใส่ได้ครับ

3. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    ถ้าจานเดิม FC ใส่ได้ไม่ติดครับ

แต่ถ้าล้อไม่โค้งหลบคาลิปเปอร์มาก อันนั้นน่าห่วงกว่าครับ

เพราะเบรค FC มันมีตุ้มๆ ที่ตัวคาลิปเปอร์ยื่นมาค่อนข้างมาก

ถ้าเจียรออกมากไป น้ำมันเบรคจะรั่วครับ เพราะมันเป็นทางน้ำมันเบรคครับ

4. Kittanan

Kittanan New Member Member

86
    2
    0
    จานfc กว้าง275mm ไม่ใช้หรือครับ
    ถ้าfcใส่ได้ครับ แต่แม็กก็ต้องก้านยกๆหน่อยไม่งั้นติดคาลิปเปอร์ครับ
    หรือรองสเปเซอร์ก็ได้ครับ

5. Bshowroom

Bshowroom New Member Member

467
    13
    0
    Fc คาลิปเปอร์ มันใหญ่ คับ หาล้อใส่ยาก ต้องลองสเปเซอร์ ออกมา ต้องดูที่แก้มด้วยคับ รองมากล้อติดแก้มด้านนอกอีก

เบรค Fc เบรค ไม่ค่อยอยู่คับ ไม่รุ้ ญี่ปุ่นชอบเอามาใส่ 86 ทำไม

ใช้คาลิปเปอร์เดิม หา ผ้าเบรค ดีๆ ใส่ อยู่จบง่ายกว่าคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้