รบกวนถามเพื่อนสมาชิก หลังจากที่ผมไปเปลี่ยนกระบอกเบรคหลัง+ผ้าเบรค ที่ล้อหลัง...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย วุธ สิรพงศ์, 3 กุมภาพันธ์ 2018

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนถามเพื่อนสมาชิก หลังจากที่ผมไปเปลี่ยนกระบอกเบรคหลัง+ผ้าเบรค ที่ล้อหลัง ใช้ได้วันนึงแล้วมีเสียงดัง อึด อึด เบาๆ ดังจากล้อหลังซ้าย ยิ่งวิ่งเร็วยิ่งดังถี่ขึ้น กลับไปหาช่าง ช่างว่าลูกปืนล้อหลังซ้ายมีปัญหา แต่ถ้ายังคาใจว่า ถ้าลูกปืนมันน่าเป็นเป็นประมาณวู้ดังต่อเนื่อง แต่อันนี้มัน อึด เงียบ อึด เงียบ ยิ่งวิ่งเร็วยิ่งถี่ เลยสงสัยว่าเป็นลูกปืนล้อจริงเหรอ ไม่ทราบเพื่อนสมาชิกมีความเห็นยังไงครับ

1. ให้ร้านตั้งเบรคหลังใหม่ พอดีเคยเป็นแต่ใช้ไประยะหนึ่งอาจเป็นอีก ของผมเลยเปลี่ยนเป็นดิสเบรค

2. Soonton Makmeang

Soonton Makmeang Guest

0
    0
    0
    ว่าจะเปลี่ยนเป็นจาก
    ด้ำเป็นดิส.รวมแล้ว
    ใช้งบหลายเงินมั้ยคับ

3. คานดิสหลังB14ไม่แพงครับ แต่ของผมเปลี่ยนคานพร้อมเบรค R33 ราคาก็เลยเอาเรื่องอยู่

4. ลองถามช่างแอทดูครับ เพราะผมก็ทำกับเขา

5. Soonton Makmeang

Soonton Makmeang Guest

0
    0
    0
    คับผม.ลุงแอทของเรานี่เอง แจ่มเลย!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้