รบกวนถามอะไรหน่อยค่ะ (นอกเรื่องหน่อยนะคะ)

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Daniella, 19 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    สงสัยตั้งแต่วันที่แอบไปมีตติ้งที่ไบเทคแล้วล่ะค่ะ

ทำไมคำว่า Presea ไม่อ่านว่า พรี-ซี ล่ะคะ

แต่อ่านว่า พรี-เซีย ล่ะคะ????

รบกวนตอบด้วยนะคะ อยากรู้จริงๆ......... :eek:

2. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ผมก็อยากรู้ว่า
    Primera ไมมันอ่านว่า พรีมิร่า
    ไมมันไม่อ่านว่า ไพรมิร่า อะคับ

3. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
  4. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    pre-se-a พรี-ซี-อา อ่านได้ว่า พรีเซีย อิอิ :D

5. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0

อ๋อ.............. อ่านอย่างนี้นี่เอง

ขอบคุณก๊าบ~~!!! :D:D:D:D:D

ปล. อย่าว่าว่าหนูมาถามอะไรติงต๊องๆ นะคะ แบบว่ามะเคยใช้รถรุ่นนี้นี่หน่า มันเลยกลายเป็นเรื่องใหม่ไปหมด แหะๆๆๆๆ อย่าเคืองกันนะค๊า... :eek::eek::eek::eek:

6. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    แล้วอยากจะรับไปดูแลซักคันไหมครับ ของเค้าดีน่ะ:rolleyes:

7. whitebear

1,191
    11
    0
    ตอบแต่ผู้หญิงอะ แล้วของผมอะ
    มะมีใครตอบเลย
    เดี๋ยวน้อยใจนะ
    อิ อิ

8. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    อ่ะ เดี๋ยวจะน้อยใจ

แบบว่าไม่รู้เหมือนกันอ่ะ สงสัยต้องไปหาโฆษณาดู จะได้รู้ว่ามันอ่านว่าไง อิอิ

9. Gunzubond

Gunzubond New Member Member

25
    0
    0
    รอสาวๆมาตอบละกานนะครับ อิอิ

10. whitebear

1,191
    11
    0
    ขอบคุณนะคร๊าบ คุณตาม กะ คุณบอล แต่ก็ยังไม่รู้อยู่ดี อิ อิ

11. Mr.โป๊ป@พรีเซีย 7000 รอบ

Mr.โป๊ป@พรีเซีย 7000 รอบ Active Member Super Moderator VIP

694
    184
    43
    เป็นภาษา กรีซ ค๊าบบบบ

อิอิ

12. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    จริงๆอ่านว่า เพลีย...มั๊ย...ล่ะ... (ซ่อมแม่มทั้งปีทั้งชาติ)

13. whitebear

1,191
    11
    0
    อย่างนี้ นี่เอง

14. krissarakorn

krissarakorn New Member Member

53
    0
    0
    Presea น่าจะอ่านว่า เพลียซี นะพี่ ป๊อป :D

15. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    ก้อ aoi ยังอ่าน อา-โอ-อิ เลย มีกี่คนที่เรียก อ้อย อ่ะ

16. Daniella

968
    67
    0

ได้ข่าวว่า อะไหล่หายากใช่ป่ะคะ :eek:

ตอนนี้ก็มองๆ รถใหม่อยู่อ่ะค่ะ เสด็จพี่พัด (หรือหมีควายของเจ๊กบ) กำลังจะถอยให้ ก่อนที่หนูจะเอา EK ไปฟาดฟันเสาไฟฟ้าพังก่อนวัยอันควรน่ะค่ะ คุคู๊~~!!!!!! :D

ปล. ขำๆ อ่ะค่ะ กระทู้นอกเรื่อง อิๆๆๆ :D

17. Crybaby

Crybaby New Member Member

113
    0
    0
    ไหนๆ ก็นอกเรื่อง แล้ว PERGEOT ทำไมอ่านว่าเปอร์โยต์

18. whitebear

1,191
    11
    0
    จิง จิง แล้ว มันอ่านว่า เปอร์ - จี - ออต

แต่พออ่านเร็ว ๆ ก็กลายเป็น เปอร์ - โย

เป็นภาษาฝรั่งเศษคับ

19. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    ช่างสงสัยกันนะ.......................อิอิ

20. Daniella

968
    67
    0

วัยอยากรู้อยากเห็นค่า....

ยิ่งถ้าเป็นสาวๆ ขอเห็นแบบถึงลูกถึงคนก็จะดีมากๆ เลย คุคู๊~~!!!!! :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

21. เสก R10

807
    8
    0
    วัยรุ่นจิงหรอครับ...อิอิ

เเล้วสาวๆชอบเเบบถึงลูกถึงคนจิงเปล่า...55+ (คิดนะเนี่ย)

22. PeMhom

1,163
    3
    0
    น้องเอก She น่ารักน่ะเนี้ยคนนี้ เหมาะสมกับน้องเอกเลยล่ะ (จีบเลยจีบเลย) หากได้เป็นคู่กันแล้วGeneration ต่อไปไม่มีปัญหาเรื่องสอยมะเขือกินแน่ 555

ไม่รู้ทำไมเด็กสมัยนี้มันสูงใหญ่กันจัง รู้สึกเหมือนเป็นคนแคะยังไงไม่รู้

23. เสก R10

807
    8
    0
    อิอิ...พี่หม่อมก็....ผมยังเด็กอยู่...พี่เค้าโตกว่าตั้งเยอะ

เเซวเล่นหนุกๆ

24. PeMhom

1,163
    3
    0
    อ้าว....ไหง..ไปหาว่าเค้าสูงวัย..ซะงั้น
    ผมว่าน้องเค้าเผลอๆนี่อายุน้อยกว่าเอกน่ะ:)

25. Pเจ้น

Pเจ้น New Member Member

15
    0
    0
    พวกพี่ๆสงสัยกันแต่ล่ะอย่างผมล่ะงงจิงๆครับ

เออ พี่ๆ ครับ สเกิตหน้า p11เค้าหากันที่ไหนอ่ะ

และก้อไฟตาเพชรด้วย มีแต่สวยๆอยากได้ครับ

26. Crybaby

Crybaby New Member Member

113
    0
    0
    ไปมิตติ้ง แล้วก็ถามๆเอาก็ได้ เดี๋ยวก็มีพี่ๆเค้าแนะนำเองแหละ ถ้าใจร้อนอยากได้เร็วๆ
    ก็ต้องโทรฯ ถามท่านประธานป๊อบ หละครับ :D

27. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    :D:D:D:D

28. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    ทามมายรถสีขาว มันสวยงี้หนอ

29. Gunzubond

Gunzubond New Member Member

25
    0
    0
    ทำไมTOYOTA ถึงอ่านว่าโตโยต้าล่ะครับ ไม่อ่าน ทอยโอท้า

30. whitebear

1,191
    11
    0
    ยังสงสัยกันเรื่อย ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้