รบกวนถามหน่อยครับเกียรผมพัง

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย rukawamai, 18 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. rukawamai

rukawamai New Member Member

19
    0
    0
    เหตุเกิดเมื่อวันที่ 15 ขณะกำลังขับไอ่ตัวเล็กกลับบ้านก่อนถึงบ้านประมาน 10กิโลผมจอดเติมน้ำมันกำลังขับออกปั๊มน้ำมัน เปลี่ยนเกียร 2 ก็มีเสียงดัง ครึ๊ดดดๆๆ ผมก็ไม่ได้สนอะไรจนกะทั้งจอดไฟแดงจะลงเกียร2 แล้วเหยียบเร่ง รถก็ไม่ไป -*- หลังจากนั้นทุกเกียรก็เข้ายากหมด ตอนนี้ ขับได้แต่ต้อง เปลี่ยนเกียร จาก 1 ไป 3 เลยประมานว่าเข้าเกียร 2 เหมือนเป็นเกียรว่างอ่ะครับ ไปถามช่างแล้วช่างบอกว่าเกียรพังซ่อมไม่คุ้มอาจเป็นเพราะตอนแรกตอนที่วางเครื่องมาคนที่วางเครื่องเค้าไม่ได้ใส่น้ำมันเกียรเต็ดมาให้ เค้าก็เลยแนะนำให้เปลี่ยนเกียรซะเศร้าจิงๆ ตังก็ไม่มี

ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ปล.เครื่องEF BO เกียร LSD 5 SPEED

2. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    ก็คงต้องเปลี่ยนเกียร์ครับ
    ซ่อมไม่คุ้มจริงๆ

3. rukawamai

rukawamai New Member Member

19
    0
    0
    เกียร ED บ้านเรามันตกเท่าไรอ่ะครับ

ผมไปเดินหาเกียร EF เต็ด ไม่มีเลย กะจะเอาใส่แทนเต็ดเดิม

4. nonamedog

nonamedog Guest

0
    0
    0
    เคยซื้อ ที่สวัสดี 4700 ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้