รบกวนถามพี่ๆ ชาวควันดำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย twoman, 28 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. twoman

twoman New Member Member

10
    0
    0
    เห็นพี่ๆ บู๊ทกัน 25 - 30 ใส้ในเดิมกันป่าวคับ แล้ว 3L ผมบู๊ทได้ขนาดนั้นมั๊ย ใช้งานทั่วไปใน กทม คับ :confused:
    แล้วบู๊ทเท่ากัน ปั๊ม12 เหมือนกันเงื่อนไขอื่นเหมือนกัน 4D56
    มันไปดีกว่าเครื่องอี่นป่าวคับ เพราะอะไรครับ :confused:

ผมใช้ 3 L เดิมๆ ในรถตู้ จะเซ๊ทโบเครื่องเดิม หรือ วางเครื่องอื่น
    ดีคับ แบบพอดีไปเจอ KZ เปิดราคามา 30000
    แล้วราคา 4D56 T เซียงกง ราคาอยู่เท่าไรคับ
    ช่วยอธิบายทีครับ จาได้วางแผนกู้ตังถูกคับ :D

2. twoman

10
    0
    0
  3. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    ส่วนใหญ่ ใส้ในเดิมหมดแหละคับ มันอยู่ที่ปั้มว่าจะสามารถดันถึงป่าวแค่นั้นเอง แต่ถ้าเป็นเครื่องพี่ต้า ก็เสี่ยงหน่อย อิอิ แต่ผมว่าถ้าจะเอาใช้งาน เคแซด เหมาะเลยคับ

4. 4D56โบ 35,000.- เกียร์สตราด้า 9,000.- ไปถามมาเมื่อเร็วๆนี้เองครับผม หิหิ...

5. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

- เชียร์ 4D56T ใช้งานก็ได้ หนัก ๆ ก็ดีคับ :D

6. (ไม่ธุระ)

(ไม่ธุระ) New Member Member

1,249
    1
    0
    4Dเหมือนกันครับแรงเลย

7. twoman

10
    0
    0
    สงสัย หัวจรวดผมจะมีการข้ามพันธ์ซะล่ะมั้ง
    ใช้งานก้อได้ หนักๆก้อดี แรงอีกตะหาก น่าคิด น่าคิด

---------- Post added at 21:13:05 ---------- Previous post was at 21:12:48 ----------

สงสัย หัวจรวดผมจะมีการข้ามพันธ์ซะล่ะมั้ง
    ใช้งานก้อได้ หนักๆก้อดี แรงอีกตะหาก น่าคิด น่าคิด

8. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ตามนั้นเลยคับ

9. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ตามนั้นครับ

แรงและทนต้อง 4D56

10. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    แหม.....สาวกมิสซู มันเชียร์น่าดู อิอิ

11. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    มันต้องอย่างนี้ดิ น้าเอ๋

12. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

- ไหน ๆ ก็จะเปลี่ยนเครื่อวแล้วคอมมอนเรลไปเลยคับ :D

13. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    4D56T อีกเสียงคับ

14. twoman

10
    0
    0
    คอมม่อนเรลคงไม่อะคับ แบบมีความจำเป็นต้องใช้ B5 น่ะคับ :D อีกอย่างงบ
    ไม่ถึงคับ :cry:
    ไปเดินเล็งเครื่องมาละ กรองน้ำมันเครื่องมันอยู่ด้านหน้าเครื่อง
    ฝั่งคนขับน่ะคับ :cry: ถ้าวางแล้วเวลาถ่ายน้ำมันเครื่องล่ะก็สนุกแน่
    ตำแหน่ง น่าจะแถวๆคานเครื่อง ถ้าถอดจากด้านบนก้อต้องถอดเบาะ
    ถอดฝาครอบที ถ่ายน้ำมันทีถอดทีโอ้วท่าจามัน ถ้าถอดจากด้านล่าง
    คงต้องลงหลุมถ่ายน้ำมันเครื่องในปั๊มอย่างเดียว อืม ขอหาข้อมูลอีหน่อยคับพี่ๆ :sad::sad:

15. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ใส่อะแด็ปเตอร์แยกเหมือนพวกครื่องเบนซิลเลยครับ

ไม่มีอะไรที่ช่างไทยทำไม่ได้ครับ

16. twoman

10
    0
    0
    ประมาณกี่บาทคับพี่ แล้วมันยุ่งยากป่าวคับ พอจะมีภาพตัวอย่างให้ดูป่าวคับ
    สนใจคับ สนใจ :sad:

17. twoman

10
    0
    0
    วันนี้ไปถามร้านวางเครื่องมา เค้าบอกว่า 4 D 56 มันชนเกียร์เดิมหัวจรวดไม่ได้คับ เค้าว่าต้องเอามาทั้งเกียร์ (ตัว L300 รถตู้อะคับ) แถมพวกคันชักคันส่งก้อคนละด้านกัน แล้วต้องเอาแคร้งหลังอีก สรุปไม่คุ้มที่จะวางว่างั้น :confused:
    ผมสงสัยตรง เครื่องกับเกียร์คนละยี่ห้อมันแปลงใส่กันไม่ได้หรือครับ :confused:

18. eak saraburi

eak saraburi New Member Member

82
    0
    0
    4D56T อีกเสียงคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้