รบกวนด้วยครับอยากทำท่อครับ แถมเรื่องเครื่อง 4G93Tด้วยครับ

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย nav111, 2 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nav111

nav111 New Member Member

17
    0
    0
    พอดีเพิ่งได้รถมาครับแบบท่อผุทั้งเส้นอิๆ เครื่อง สี่จี93โบครับ:D
    แบบท่อเหล็กเท่าไหร่ครับ ท่อเลสเท่าไหร่ครับ
    แล้วแบบยิงตรงไปพักปลายใส้กี่นิ้วครับ
    และแบบพักกลางและยิงตรงแบบไหนดีก่ากันครับ
    แล้วแบบ ยิงตรงแล้วใส่ปลายแบบ ฮายเปอร์ มันจะดังมากไหมครับ
    เคยอ่านในกระทู้ แบบเลสจะแพงมากครับ สงสัยจะเป็นเหล็กอ่ะครับ
    แล้วแป๋บขาว เปงยังเหรอครับ แบบเพิ่งมาเล่นอีคาร์อ่ะครับ ยังไงขอความกรุณาด้วยนะครับผม
    แบบ มีร้านแนะนำได้ยิ่งดีครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
    :D
    ปล.ต้องขออภัยและอนุญาติด้วยครับพอสงสัยเรื่องเครื่องด้วยครับเลยรบกวนด้วยครับ คำถามอยู่ด้านล่างครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ :eek:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 พฤษภาคม 2008
  2. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    4จี93โบ

น่าจาซัก 3 นิ้ว นะคับ

มีพักหรือเปล่า อันนี้แล้วแต่ความชอบเลยคับ

แต่ถ้าแนะนำ น่าจามีพักปลายซักใบ ก็กำลังดีคับ

เหล็ก กับ เลส ราคาต่างกานหลายเท่าตัวเหมือนกานคับ อิอิ

แต่ช่วงนี้ เหล็กราคาขึ้นเยอะเลย ยังไงเช็คราคาดูหน่อยก็ดีคับ

ถ้าประหยัด เหล็กก็ได้คับ หนักกว่านิดหน่อย ไม่แตกต่างไรมาก

3. anuwatwls

anuwatwls New Member Member

458
    10
    0
    93T เดิน 2.5" เลยครับผม... ส่วนเรื่องมีพักมัยก็มีหน่อยก็จะดีครับ.. ไม่ดังจนเกินไป... แล้วถ้าเลือกได้ว่าจะเหล็กหรือเลส.. ก็ต้องถามเจ้าตัวก่อนเลยว่ารักรถคันนี้มั้ย ถ้ารักก็กัดฟันเอาเลสเถอะ มันอยู่กับเราจนเบื่อ แต่ถ้าเหล็กก็ต้องผุอยู่ดีครับ.. กัดฟันหน่อย..
    ยิงตรงลอดใต้ถังน้ำมันเลยครับ. .เนียน..

4. game 4G63

game 4G63 New Member Member

20
    0
    0
    -ของผมที่ร้านบอกว่ามานเป็นเหล็กผสมเลส เหล็ก70/30อะไรประมาณนี้ถ้าเรียกไม่ถูกก็ขออภัยครับร้านบอกว่ามานไม่เป็นสนิมแล้วก็เอามาปัดเงาให้ผมดู มานก็เงาๆคล้ายๆเลสอ่ะครับก็เลยเอาเหล็กตัวนั้นทำอ่ะครับ ของผมเดินทั้งเส้นเลยอ่ะครับ ประมาณ2พันไม่รวมปลายท่อนะครับ ราคามันแพงกว่าเหล็กนิดนึงแต่ก็ถูกกว่าเลสเยอะอ่ะครับ ลองดูๆตามรูปซ้ายมืออ่ะครับ

5. ต๊อกต๋อย

ต๊อกต๋อย New Member Member

200
    2
    0
    อันนี้เรียกแป๊บขาวครับ
    ไม่เป็นสนิม แต่จะเงาๆคนละแบบกะเลส

6. anuwatwls

458
    10
    0
    เป็นอีกทางเลือกครับ. สถานการณ์แบบนี้อะไรประหยัดได้ก้ประหยัดครับผม..

7. game 4G63

game 4G63 New Member Member

20
    0
    0
    ขอบคุณ ที่ให้ความรู้ครับ ใส่มาตั้งนานละยังไม่รู้เรียกว่าอะไรเลย คริ คริ

8. เปา4G

เปา4G New Member Member

293
    7
    0
    2.5 ไป 3นิ้วใส่ ปลายหนึ่งใบ:D

9. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    ฟามรุ้ๆๆๆๆๆๆ

10. ต๊อกต๋อย

200
    2
    0
    งบน้อยก้อแป๊บขาว
    มีตังค์หน่อยก้อเลสครับ
    ซัก2.5"

เหล็ก ถ้าเลือกได้อย่าเล่นเลยคับ
    ไม่นานก้อผุ

11. nav111

17
    0
    0
    โฮ้เย้ ขอบพระคุณ ครับ พอดีเพิ่งเล่นเนตได้วันนี้อ่ะครับ ผมเพิ่งโทรไปถามร้านท่อครับ เค้าบอกว่าแป็บขาว ปามาณ 2500 ครับ ท่อ2.5 นิ้วอ่ะครับ ม่ะรวมปลายครับ แล้วผมมุดไปดูใต้ท้องรถแปลกดว่า ท่อกันสะบัดมันเล็กมากเลยครับ ประมาณใส้ 1.8 และก้อเดินท่อ ไปปามาณ 1.8 ทั้งเส้น วิ่งไม่ออก เลยครับแถมผุทั้งเส้นเลยครับ เลย จะถามว่า ท่อกันสะบัดต้องเเปลี่ยนไหมครับ แล้วท่อที่ต่อมาจากหน้าแปลนเทอร์มันปามาณ 3 นิ้วอ่ะ ครับจำเป็นไหม ต้อง 3 นิ้วต่อไปครับ สับสน ครับ กะลังมองหาร้าน อ่ะ ครับแบบ งบน้อยครับ ใจอยากได้เลส แต่ ตังมีน้อยครับอิๆ

12. nav111

17
    0
    0
    อิๆแบบมีเรื่องมาถามอีกครับ สังสัยมากครับ:D
    แบบเครื่องตัว นี้ ตัว 215 แรงม้าเค้าดู กันแบบไหนครับสงสัยมากครับ
    เทอร์โบ ทีดี 04แอล ฝาเครื่องไม่เว้า ท่อทางเข้าไอดีไม่มีโค้งมารับ ขับสี่ล้อ ข้างบนเขียนเทอร์โบอินเตอร์คูลเลอร์ ท่อหม้อน้ำมีปลั้กด้วยครับ ตรงก่อนเข้าเครื่อง สรุปแล้วเครื่องผม มันตัวไหนงงตึ้บ
    แล้วตรงแกนเทอร์โบมีน้ำเครื่องใหลออกมานิดหน่อย เทร์โบเจ๋งยังครับ พอดีวันหยุดมุดไปดูครับ สงสัยเสียตังอีกแหงๆ
    แล้วหัวเทียนเบอร์ 7 เปงอีรีเดียม ใช้ได้ไหม ครับ เทียบกะ เค20 อิริเดียม ครับพอดี ถอดออกมาจากรถคันเก่าครับ NGK ทั้งคู่ครับ ใช้ตัวไหนดีก่ากันครับ ถามเยอะต้องขออะพัยด้วยครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ ผม:eek:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 พฤษภาคม 2008
  13. M RB20

M RB20 New Member Member

444
    4
    0
    ตามงบประมาณเลยคับ

14. nav111

17
    0
    0
    ถ้ามีราวๆ 5000 จะได้อะไรบ้างครับผม อยากทราบหรือว่าไม่พออะครับ

15. ต๊อกต๋อย

200
    2
    0
    ถ้าฝาครอบวาล์วไม่เว้าหลบฝาเติมน้ำมันเครื่อง ก้อเป็นตัว 195 ม้าคับ

ส่วนถ้าเว้าหลบ 205 รึ 215 ม้า ผมแยกไม่ออกครับ
    รอท่านอื่นชี้แนะอีกที

16. nav111

17
    0
    0
    :cry:195 แรงเอง โธ่ถัง ต้องเก็บตังโมเพิ่มอีกแว้วววว ขอบพระคุณครับบ ที่มาตอบบ
    เก็บตัง:D:Dรอวันแรงครับพี่น้องงง

17. anuwatwls

458
    10
    0
    195 ม้าครับ.. ถ้าเป็นตัว 205 & 215 ฝาจะเว้าหลับฝาน้ำมันเครื่องครับ.. ส่วนตัว 215 จะเป็น Inter ใหญ่มาเลยครับ. แล้วตัวนี้จะวางอยู่ในตัวลิเบอโล่ ครับผม.. แต่ว่า 195 ก็แรงได้แล้วครับ.. สวนกระแสราคาน้ำมันจะเตะ 40.- บาทแล้ว..

18. ga'e

ga'e New Member Member

24
    0
    0
    แรงแบบประหยัดก้อได้คับ.....น้ำมันแพงมากคับ

19. nav111

17
    0
    0
    โฮ้เย้ ขอบคุณครับที่เข้ามาตอบครับ แบบว่า ๆคันเก่าผมเปงตาโตเครื่อง บี 16 เอ อ่าครับ ม้าก้อ ราว 160 ตัว
    แต่พี่ชายใช้ อีโว 3 ครับ เครื่อง 4จี63ที ครับ แรงดี แบบ ดึงสุดๆผมเลย ขาย ตาโต มาเล่นตัวนี้อ่าครับเลย
    ไม่ค่อยทราบลายละเอียดเท่าไหร่ครับ แบบ ว่าพี่พาไปเลือกครับบอกตัวนี้โอเค ผมเลยโอเต สุดท้ายเลยโอเช
    ม้าเพิ่ม มา 35 ตัว โอ.....มายก็อดดดด แบบว่าๆใจอยากได้สัก สองร้อยโตนิดๆอ่าครับ แบบขัดใจอย่างแรงง
    ฮือๆๆๆเจ็บใจๆ

20. nav111

17
    0
    0
    มาแว้ววครับ มาอัพเดททครับ
    ไปทำท่อมาแว้ววครับ 5300 บาท ครับ แป้บขาวครับเดินมาจากหน้าแปลน เทอร์โบครับ 2.5 นิ้ว มาใส่ใส้อ่อน 2.5นิ้วเดินไปอีก 2.5นิ้ว ยาวปามาณครึ่งเมตร เข้า ท่อเขียวข้างในเปงเกียวๆ ใส่หม้อพักกลางไม่ได้ ติดเพลาขับหลัง แล้วยิงออกไปปลายเลยครับ ท่อ 3 นิ้วไม่มีปลายครับ ดังโคตะระ แต่วิ่งดีขึ้นครับบ รถเดินเบาดังบุ้งๆๆๆ รอเก็บตังใส่ปลายครับ แบบ งบหมด หมดตูดแว้ววครับอิๆ
    อ้อ ร้านแถวๆปทุมวันครับ ซ.จุราแถวๆนั้นครับ อ้อ ท่อเขาเอาสีดำมาพ่นให้ครับ แต่ตอนใส่ดูแล้วเปงแป้บขาวครับ แบบจะเงาก้อไม่เงา แบบครึ่งๆกลางๆครับอิๆ

21. nav111

17
    0
    0
    แบบว่าๆมีเรื่องจะถามครับ
    แบบถ้าผมไปใส่อินเตอร์อีโวสามครับ เทอร์โบเดิม มันจะเปงไงบ้างครับ แบบบูทท รอรอบไหมครับ
    แล้วต้องมีงบเท่าไหร่แบบอินเตอร์มือสองดีไหมครับ แล้วเวสเกทแยกจำเปนไหมครับ แบบแรงขึ้นไหมครับ
    อิๆ

22. sukkoo

sukkoo New Member Member

7
    0
    0
    93tเหมือนกันครับ ใส่อินเตอร์ evo3 ตอนแรกใส่ vr4 ลองวิ่งดูก็บูทมาปกติคับ ไม่รอเท่าใหร่ หล่อไว้ก่อน
    :D

23. anuwatwls

458
    10
    0
    ถ้าใส่อินเตอร์ 3 มันก็สวยแน่นอนครับ แต่หลายคนบอกว่ามันจะรอรอบ. แต่ก็ไม่เห็นผลซะน่าเกลียดหรอกครับ. ถ้าจะได้ดีเปลี่ยนอินเตอร์แล้ว.. ก็เปลี่ยนโบด้วย รับรองเนียน ๆ ครับผม..

24. nav111

17
    0
    0
    โฮเย้ ครับ มาแว้ววครับ นึกว่าโดนลบ ไปแล้วครับ ขอบพระคุณทุกท่านที่มาตอบครับ ตอนนี้ ยัง ไม่ได้ทำไรเพิ่มครับ หมดตูดอิๆๆ
    แบบ หาเงินเติมน้ำมันครับอิๆ
    คุณ nui93t เครื่องสวยดีครับ แบบชอบๆขอได้ไหมครับ อิๆ
    แต่งเยอะน่าดูเลยครับ แรงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้