รถอยู่อู่แล้วครับ ช่วยเลือกเครื่องหน่อย ระหว่าง zc 1600 ไม่ tec กับ d15b v-tec

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย Tarate_Y, 30 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tarate_Y

Tarate_Y New Member Member

2
    0
    0
    เนื่องจากเมื่อวานรถดับไปเฉยๆเลยตัดสินใจวางเครื่องใหม่เลยครับ เครื่องเดิมเป็นคาร์บูด้วยแหละ เลยจัดการลากเข้าอู่ซะ โดยจะใช้เครื่องใหม่ชนเกียร์ธรรมดาเดิม
    พอไปถึงช่างก็ให้เลือกระหว่าง เครื่อง zc 1600 cc ไม่มี tec กับ d15b v-tec ครับ ในราคาที่เท่ากันเลย
    รบกวนพี่ๆช่วยผมเลือกหน่อยครับ ว่าจะวางอะไรดี เน้นประหยัดแอบแรง เพราะจะเอาไปติดแก๊ส LPG ด้วย เพราะมีอุปกรณ์เดิมอยู่แล้วครับ
    อยากได้เครื่องที่ใช้ยาวๆ เพราะขับรถไม่เร็วมากครับ 120 น่าจะเต็มที่แล้วครับ รบกวนหน่อยนะครับ
    ขอบคุณมากครับ
    เพิ่มเติมครับ ตัว d15b ฝาขาว ปี 93 ครับ ส่วน zc 1600cc ไม่เทค ปี 97 ครับ

2. avesta

avesta New Member Member

17
    0
    0
    D15b VTEC ครับ หรือจะB20Bเหมือนผม อยู่อู่เหมือนกัน

3. อู่ไหนครับ

4. pond06

pond06 New Member VIP

16
    0
    0
    D15B หรือ B20 อีกเสียงครับ

Power up By Phong 08-3893-3407
    (เกษตรตัดใหม่)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้