รถสตาร์ทไม่ติดตอนเช้า และมีเสียง Main Relay ดังรัวเลยครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย chin Leabjaidee, 30 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chin Leabjaidee

chin Leabjaidee New Member Member

2
    0
    0
    รถผม civic 3 door ไปลงเครื่องมาใหม่ d15b v-tec เอามาใช้ตอนแรกก็ม่ายมีอะไรแต่พอใช้ไปประมาณ1 อาทิตย์ พอจอดรถทิ้งไว้ประมาณ 2 ชั่วโมง รถก็จะสตาร์ทไม่ติดเลยและมันจะมีเสียงของ Main Relay ดังรัวเลยครับ ไปเช็คที่อู่เค้าก็บอกว่า Main Relay เสีย เอาของมือสองเปลี่ยนให้ 2 ตัวแล้วก็ยังไม่หาย แต่ถ้าเวลาจอดแป๊ปนึงแล้วสตาร์ทใหม่มันก็ติดน่ะครับ ช่วยหน่อยน่ะครับลำบากมากกก

2. krissana

krissana New Member Member

22
    0
    0
    ลองเอาไม้ หรือ เหล็กไป เคาะที่มอร์เตอร์ไดสตาร์ท ดูนะ แล้วลอง สตาร์ทดูนะว่าติด ไหม เราผมก็เคยเป็น แต่ นานๆ เป็นที

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้