รถผมb14เครื่องga15ใช้น้ำมันไม่ได้เบาเป้นดับ แต่แก๊สใช้ได้ดี ครวแก้ไขตรงจุดไหนครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย จิ้ก โก๋, 22 กรกฎาคม 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    รถผมb14เครื่องga15ใช้น้ำมันไม่ได้เบาเป้นดับ แต่แก๊สใช้ได้ดี ครวแก้ไขตรงจุดไหนครับ หมดตังไปเยอะก้ไม่หาย ใครรู้ช้วยบอกทีครับ

1. B Punky Heart

B Punky Heart Guest

0
    0
    0
    อาการเดียวกับผม ตอนนั้นผมเปลี่ยนลิ้น เปลี่ยนชดเชยเดินเบา เปลี่ยนปั๊มติ๊ก เปลี่ยนกรองเบนซิน ล้างลิ้น สรุปหาย แต่ก็ยังมีเปิดแอร์ดับบ้างครั้งคราว เหลือตั้งวาล์วเช็คกำลังอัด ตอนนี้เลิกใช้แก๊ส วิ่งแต่น้ำมัน

2. ใช้น้ำมันอะใรคับ แก้ส91หรือ95คับ

3. ของผมก็เคยเจอ อาจเนื่องจากไม่ค่อยได้ใช้น้ำมันใช้แกสยาวๆ ทำให้หัวฉีดจ่ายน้ำมันเริ่มเกเรฉีดไม่ค่อยเป็นฝอยทำให้เผาใหม้ยากต้องเหยียบเปิดคันเร่งเอาอากาศไปช่วยเผาใหม้ หากเป็นเหมือนผมให้ปรับมาใช้น้ำมันก่อนเข้าบ้านหรือปลายทางสักกิโลหรือสองกิโลก็ดีครัีบ แต่จะไม่หายในครั้งเดียวนะครับ

4. เปลี่ยนปั้มติก หัวฉีด จบเลย

5. ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ ผมเหลือที่ยังไม่เปลี่ยนก้แค่หัวฉีด นอกนั้นเปลี่ยนหมดแล้ว

พอจะมีใครแนะนำช่างซ่อมให้หน่อยได้ป่าวครับ. ผมอยุ่แถวสี่แยกบางนา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้