ยางเพลาขับตัวในแตก ผมเลยไปซื้ออะไหล่ กะจะเปลี่ยนตัวนอกด้วยไหนๆก็ได้ถอดแล้ว...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ฉายา ฝอยจันทร์, 13 กรกฎาคม 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    ยางเพลาขับตัวในแตก ผมเลยไปซื้ออะไหล่ กะจะเปลี่ยนตัวนอกด้วยไหนๆก็ได้ถอดแล้ว คนขายจัดของมา ตัวนอกกับตัวในใหญ่กว่ากันมาก แต่พอจะใส่ เทียบดูก่อนถอด ตัวนอกที่ซื้อขนาดมาเท่ากันกับของเดิม แต่ตัวใน ของเดิมขนาดเท่าๆกันกับตัวนอกแต่ที่คนขายจัดมามันเล็กกว่ามากคงสวมไม่เข้า เอาไปเปลี่ยนที่ร้านเขาก็บอกว่าถูกแล้วรุ่นนี้คือตัวนี้ ผมก็เลยเอากลับมาที่บ้าน จัดการถอดเลย ปรากฎว่าตัวในที่ซื้อมาเล็กกว่ามากใส่ไม่เข้า ผมเลยเอาตัวนอกที่ซื้อมาใส่แทนตัวในที่แตก ก็ใส่ได้พอดี เป็นไปได้ไหมครับว่าเจ้าของเดิมเขาแปลงเพลาเป็นของรุ่นอื่น แล้วรถเพื่อนๆยางเพลาขับ GA16ตัวนอกกับตัวในขนาดเท่ากันหรือ ไม่เท่ากันครับ รู้สึกสงสัยในรถตัวเอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้