[Help] มือเปิดประตูมีปัญหา

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย joekc25, 21 ธันวาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. joekc25

joekc25 New Member Member

43
    0
    0
    ผมใช้ Rover623 ตอนนี้มีปัญหา มือเปิดประตูหลังซ้ายด้านนอก เปิดแล้วหลวมมาก อาการเหมือนสปริงล้าหมดแล้ว ต้องเปลี่ยนทั้งหมดหรือเฉพาะบางส่วนครับ พอมีร้านแนะนำบ้างมั้ยครับ :cry:

2. nopsss

nopsss New Member Member

57
    0
    0
    ถ้ามือเปิดยังไม่หัก เปลี่ยนเฉพาะสปริงได้ครับ...ร้านรับซ่อมกลอนประตูน่าจะทำได้ทุกร้าน...

3. บอกช่าง...ต้องเบามือหน่อยนะครับ มือเปิดตัวนอกมันอ่อนแอมากครับ

4. joekc25

43
    0
    0
    ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ จะรีบไปอู่แระครับ

5. nopsss

nopsss New Member Member

57
    0
    0
    เอาใจช่วยครับ .ขอให้รถสมบูรณ์ใช้งานได้อย่างสบายใจนะครับ.. ผมได้รถมาใหม่ๆทีแรกก็มึนเหมือนกัน ค้นหาข้อมูลจากอินเตอร์เนตอยู่ 6 เดือน จึงพอรู้ว่าอะไรเป็นอะไร อะไหล่ตัวไหนใช้ของ honda ได้ มั่ง ..

6. joekc25

43
    0
    0
    ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ พึ่งได้รถมาไม่ถึงเดือน โดนใจกับสมรรถนะมาก เลยว่าจะค่อยๆปรับแต่งกันไปให้สมบูรณ์ จากตอนแรกที่ว่าจะเอามาใช้ชั่วคราวเท่านั้น เดี๋ยวคงได้มีขอความช่วยเหลือกันอีกเรื่อยๆล่ะครับ

7. yong_rc

yong_rc Guest

0
    0
    0
    Door Handle

เตรียมเสียเงินได้เลยครับ อาการนี้คือมือเปิดแตกที่ขายึดสปริงด้านใน ทำให้เวลาเปิดประตูแล้วจะรู้สึกหลวม ๆ ไป ซื้อของ Honda Oydessy ปี 95 มาเปลื่ยนได้ครับ อันหนึ่งพันกว่าบาทครับ

8. joekc25

43
    0
    0
    น่าจะเป็นที่ขาแระครับ ผมฃองเล็งๆเห็นมันหักแล้วล่ะ มีเวลาจะไปให้ช่างรื้อดูซักนิดครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้