มีใครใช้ neon บ้างอ่ะคับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย P.ouan, 16 ธันวาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    กระทู้แรกของเรา

2. poppytown

poppytown Member Member

407
    8
    18
    แวะมาดูจ้า

neon คันเขียว กะลังซ่อมอยู่ค่ะ

ทำเสร็จ วิ่งได้เมื่อไร คงได้ไปแจมกันล่ะน๊า

ฝากเนื้อ ฝากตัว ด้วยคร๊าบบบบบบบบพี่น้อง

น้อง ญ ค่ะ

(^Q^)

3. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    ยินดีมาก ๆ..............

4. tanito

tanito New Member Member

22
    0
    0
    ไม่ได้เข้ามาตั้งนานนะเนี่ย
    มัวแต่ไปมันส์กะบีบีอยู่

5. chock

chock New Member Member

72
    0
    0
    ขอฝากตัวเป็นสมาชิกในคลับด้วย เพิ่งวาง 7a กำลังทำสีเสร็จแล้วจะลงรูปให้ดูครับ

6. ekk@5852

ekk@5852 New Member Member

525
    0
    0
    ยินดีต้อนรับคับ...สมาชิกเพิ่มอีกหนึ่ง:D

7. hengsak

hengsak New Member Member

101
    0
    0
    เพิ่งได้มาครับ จากสภาพที่แทบไม่ต้องซ่อมอะไรเลย แค่
    ไฟหน้าหมอง เป็นสีเหลือง เดี๋ยวจะลองขัดดูซักหน่อย ไม่ไหวแล้วค่อยเปลี่ยน
    ยางกรอบประตูตรงขอบกระจกมันเยินนิดหน่อย ไม่สวย
    ต้องเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง+ของเหลวอื่นๆเท่านั้นเอง
    อ้อ ยางอีก 1 ชุด :)

ขอเป็นสมาชิกด้วยคนนะคร๊าบบบบ

8. neon_pol

neon_pol New Member Member

29
    0
    0
    up......ครับยินดีต้อนรับกับสมากชิกใหม่ๆที่ขยอยกันเข้ามาในคลับของเรากันอย่างล้นหลามนะครับ....อิอิ

ไม่ได้เข้ามาดูตั้งนานเป็นไงกันมั่งแล้วน้ามิตติ้งคราวหน้าสงสัยที่มอเตอร์โชว์แน่เลยยังไงใครจะไปให้ลงชื่อยืนยันที่เป้ด้วยนะครับ ผมจะได้หาที่จอดให้เพียงพอกับจำนวนจ้า

9. neon_pol

neon_pol New Member Member

29
    0
    0
    ใครมีอาการเปิดแอร์แล้วเครื่องรอบตกและกระชากบ้างครับ

อยากรู้ว่ามันเป็นเพราะอะไร

10. damrongsak

damrongsak New Member Member

35
    0
    0
    ใช้อยู่นะครับ

11. p2_lucky

p2_lucky New Member Member

8
    0
    0
    รายงานตัวด้วยคนครับ พี่น้อง (สมาชิกใหม่ครับ)

12. p2_lucky

p2_lucky New Member Member

8
    0
    0
    ผมมีปัญหาประตูด้านคนขับมันตกนะครับมีใครพอมีความรู้เรื่องตั้งประตูบ้างครับ รบกวนหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

13. ณัฐจักษ์

ณัฐจักษ์ New Member Member

1
    0
    0
    ผมว่าร้านทำสี ปะผุ รถทั่วไปน่าจะแก้ปัญหาตรงนี้ได้ครับ ผมเคยเอา BMW ไปซ่อมประตูตกเหมือนกัน ช่างน่าจะแก้ไขได้นะครับ ลองถามช่างใกล้บ้านดูก่อนครับ

14. suwut2505

suwut2505 New Member Member

2
    0
    0
    หวัดดีชาวนีออน

มีใครอยู่บ้าง

15. suwut2505

suwut2505 New Member Member

2
    0
    0
    หายไปไหนหมด

16. yivaa_misa

yivaa_misa New Member Member

12
    0
    0
    เป็นคนแรกที่ใช้ แล้วก็ใช่เลย

เพิ่งซื้อมาได้ 2-3 เดือนค่ะ สีน้ำเงิน เพิ่งมีรถคันแรกก็ใช้คันนี้เลยค่ะ,,,,,,ไม่รู้เรื่องรถอะไร..ก็เพิ่มเริ่มรู้บ้างเล็ก ๆ น้อย พยายามศึกษาอยู่ค่ะ มีปัญหาบ้าง เวลาขับนาน ประมาณ 3 ชั่วโมง เครื่องจะอ่อนแรงเหมือนจะดับเป็นแบบนี้ทุกที่ เพิ่งเปลี่ยนแอร์มา ช่างทำไม่ค่อยดี รื้อกมาแล้ว เสียงดังเวลากลางวัน หรือร้อน ๆ รำคาญมาก ๆ แต่ใช้แล้วชอบค่ะ..มีคนแนะนำให้ขาย ไม่อยากขาย..ออกอาการห่วง ๆ ไปแล้ว

พอดีไปเปลี่ยนยางรถใหม่มา เค้าแนะนำถ้าต้องการรู้เรื่อง รู้ใจรถรุ่นนี้ ต้องเข้าคลับ ก็เลยเข้ามาขอเป็นสมาชิกด้วยคนนะค่ะ

:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 พฤษภาคม 2009
  17. a2552

a2552 Guest

0
    0
    0
    ใช้อยู่นครปฐม ซ่อมได้ที่ไหนบ้างครับ

ใช้อยู่นครปฐม ซ่อมได้ที่ไหนบ้างครับ

18. wiriyah

wiriyah New Member Member

54
    0
    0
    สนใจโลโก้ DODGE เมริกัน/เรื่องซ่อมรถถ้าอยู่นครปฐมใกล้หน่อยผมเห็นอยู่ ถ.สิริธร มีอู่ซ่อมรถ jeep ครับ ผมเคยเอารถไปซ่อมกุณแจมาที่หนึ่ง ซ่อมดีครับ แต่ต้องรอคิว

19. Nu_Paiy

Nu_Paiy Guest

0
    0
    0
    มีสปริงเดิมๆ สภาพดี ของ Neon อยู่ (แต่รถขายไปแล้ววว)
    4 ต้น 500 ใครสนใจติดต่อ 084-679-0834 คับ

20. สมาชิกใหม่ค่ะ อยากคุยกับพี่ๆที่ใช้นีออน

สวัสดีค่ะ พอดีเพิ่งได้รถนีออนมาค่ะ
    ก็เลยอยากรู้จักกับพี่ๆ เพื่อมีปัญหาเรื่องรถ
    ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
    email [email protected]

21. wanchana02

wanchana02 New Member Member

1
    0
    0
    แนะนำด้วยนะคับ ผมก็พึงจะใช้และก็มีปัญหาดังที่ท่านทั้งหลายได้ลงในกระทูไว้ ผมอยู่ต่างจังหวัดคับ หาอู่ซ่อมลำบากคับแต่ยังอบากใช้ต่อ

22. maw-sirirat

maw-sirirat New Member Member

2
    0
    0
    มืปันหาช่วงล้างหาซื้อได้ที่ไหนคับ

23. maw-sirirat

maw-sirirat New Member Member

2
    0
    0
    ตอนนี้รถผมว่างเครื่องใหม่คับ

24. wiriyah

54
    0
    0
    ...

ยินดีต้อนรับครับ

25. Bank ---

Bank --- Guest

0
    0
    0
    แร็ค เสียครับไม่รู้ว่าหาได้ที่ไหน

.... คือตอนนี้ผมใช้นีออน เดิมๆ อยู่ครับ แล้วเกิดปัญหาที่ว่า น้ำมันพาวเวอร์หาย พอไปให้ช่างดูแล้วเค้าบอกว่าแร็ค รั่วต้องเปลี่ยนใหม่ตอนนี้ยังหาอะไหร่ไม่ได้ครับ ช่วยแนะนำที่ครับเพราะไม่รู้ว่ามันใช้กับรุ่นอื่นได้หรือเปล่า ....

26. wiriyah

54
    0
    0
    แร็ค รั่ว ก้หาร้านซ่อมแรคเปลี่ยนเทียบซีล หรือหาไม่ได้ก้ให้ช่างเขาดัดเปลงใช้ของเทียบเชียงกง ของผมยังไม่เคยรั่ว

27. ใช้นีออน มา 14 ปี ซ่อมมาเกือิบหมดแล้ว ฮะ แนะแนวเพื่อนๆที่ใช้

ใช้ รถมือเดียว นีออน เป้นรถที่ขับ ดี มากๆๆเลย ฮะ แต่ ด้วย ศูนย์ รถ จะใชเน้อยๆลงเรื่อยๆๆ ที่อยู่ได้ ซ่อมถึง เปล่า ..

ไม่งั้น ต้องไปเปื่ยนเครื่อง ฮะ ก้จบ สวนเรื่องอะไหล่ ก็ ..อย่างที่รู้ ฮะ ..เชียงกง เป้นหลัก.. ที่สั่งเข้ามาก็ ไม่กี่หรอก ฮะ ..วรจักรก้ มี อยู่

แต่ ก้ ยัง รัก นีออน อยู่ ... ทำมาหมด แล้ว ไม่ว่าง เกียร เปื่ยนเครื่อง ระบบไฟ ช่วงล่าง !!!ได ปั้มติก แอร์ """

อ่าไรที่แนะ แนวเพื่อนสมาชิกสิ่งที่เป็น ประอะโยชน์ อ่าไหล่ มือสอง พอที่จะหาได้ อยู่ ฮะ

ก็จะแนะแนว ให้ โดยไม่ เอาอะไร (เท่าที่ทราบ ฮะ รถไปติดแก้ส แล้ว เอาออกแล้ว ฮะ ไม่ค่อยแจ่ม กับนีออนเท่าไร เครื่องเดิม)

ว่างๆๆจะเอารูปมาลง ฮะ แอด มาคุยได้ถ [email protected]

28. karnneon

karnneon New Member Member

6
    0
    0
    ผมก็ใช้นีออนคับ ชื่อกานต์

29. karnneon

6
    0
    0
    รถผมมีปัญหาเรื่องเกีย เวลาขี่ไปนานๆๆมันจะถอนเกียเอง ไม่รุจะทำยังไง มีใครเคยเปนบ้างคับ อยากรู้ที่ซ่อม

30. karnneon

6
    0
    0
    มมยสว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้