มีใครสะสม hotwheels ไหมครับ

การสนทนาใน 'Thai Diecast Model' เริ่มโดย Jesus_RG, 17 เมษายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    หวัดดีคับเป็นไงกันมั่ง เมื่อวานเพิ่งไปสอย ฟอร์ดมัสแตงมาอ่า กะฟอร์ด จีที ของ dub city อ่า โคตรสวยเลย ว่าแต่ตัวพิเศษของฮอทวีลนี่มีเยอะป่าวอ่ะคับ

2. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    สงสัยเค้าจะเป็นเเฟนพันเเท้ hot whells ตัวจริง ลองไปติดต่อรายการเเฟนพันเเท้ของคุณ ปัญญา ดูนะ อิ

3. pop vr4

pop vr4 Member VIP

989
    19
    18
    :) ผมก็เป็นคนนึงที่สะสมรถเหล็กมาตั้แต่ปี 2000 ก็มี Hot Whells อยู่ประมาณเกือบจะ200คันแล้ว :)

:) และก็ Tomica ประมาณ 100 กว่าคันได้ ส่วนTomica ผมจะไปซื้อที่ ก.เจริญ ตรงเพราะช่าง :)

:) หรือสะพานพุทธ เค้าเป็นตัวแทนนำเข้าราคาเค้าจะขายถูกกว่าห้าง ถ้า90 บาท ผมซื้อได้ 60บาท :)

:) แต่ถ้าเป็นกล่องล้อยางห้างขายคันละ 390 ผมซื้อคันละ 290 บาท แต่ต้องไปซื้อหลายๆคันถึงจะคุ้ม :)

:) และก็ Johnny Lighthing มีอยู่ 80 คัน แต่Johnny Lighthing ผมพึ่งจะมาเก็บเมื่อ 2 ปีนี้เอง :)

:) เพราะว่าแพงครับคันละ240 บาท แต่ก็ยอมครับงานสวยมากๆและล้อก็เป็นยางเหมือนของจริงมาก :)

:) รถเหล็กทุกคันที่ผมเก็บผมจะเลือกเก็บแต่รถที่มีจริงเท่านั้น :)

:) ของเก่าอย่าง Maht Box รุ่นกระจกสีไม่มีภายในผมมีตั้งแต่ปี 1972-1986 อยู่ 20 คัน เป็นของ :)

:) อังกฤษแท้ๆที่ไม่ใช่ของจีนผมไปหาซื้อมาได้ที่คลองถมตอนกลางคืนวันเสาร์ครับ :)

Jesus_RG ถูกใจสิ่งนี้
  4. Jesus_RG

515
    36
    0
    โอ้โห..เยอะจังอ่าคับ ผมเพิ่งค่อยๆเก็บเอา เอาเฉพาะที่ชอบ อิๆๆยินดีที่รู้จักก้าบ

5. thaidiecast

thaidiecast New Member Moderator

58
    2
    0
    ยินดีต้อนรับครับ ว่างๆ ก็มาโพสให้ดูกันบ้างนะครับ

6. angle_of_death

angle_of_death New Member Member

51
    0
    0
    เย้!! มีเพื่อนร่วมอุดมการณ์แล้ว

7. nidmo

nidmo New Member Member

26
    0
    0
    ยินดีทีได้รู้จักครับ.....

8. PeeRicKy

PeeRicKy New Member Member

3
    0
    0
    เย้ ....เพื่อนเต็มเลย

9. pop vr4

pop vr4 Member VIP

989
    19
    18
    :) ตอนนี้ที่บ้านกำลังปรับปรุงอยู่ครับมันยังกระจัดกระจายอยู่ เดี๋ยวผมทำห้องสำหรับเก็บรถเหล็กเสร็จก่อนจะถ่ายมาให้ดูนะครับ :)

10. nidmo

26
    0
    0
    :) เร็วๆนะครับมารอชมอยู่นะ...:D :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 ตุลาคม 2006
  11. Maximus Hippopotemus

Maximus Hippopotemus New Member VIP

88
    3
    0
    เพิ่งรู้พี่ๆอยู่กันที่นี่ด้วย อิอิ

12. nidmo

26
    0
    0
    หวัดดีครับแล้วใครเอ่ย...

13. Tae111

Tae111 Member Member

294
    1
    18
    หวัดดีคับ ผมก็ชอบสะสมรถเหล็กคันเล็กๆเหมือนกันคับ ส่วนใหญ่จะซื้อที่มันไม่ค่อยแพง และมีรถจริงทั่วๆไป แต่ Hot Wheel ผมมีไม่กี่คันเองคับราคามันค่อนข้างสูงจะซื้อตอนที่เค้าลดราคาคับ คัยมีรถหายากๆ มาลงรูปโชว์กันบ้างซิคับ ของผมมีแต่ธรรมดาทั้งนั้นเลยคับ.....:)

14. Jesus_RG

515
    36
    0
    แหะๆๆหวัดดีครับ..วันก่อนผมไปเจอซิลเวียs15 อ่ะแบบดริฟของฮอทวีลอ่า แต่ บุบครับพี่น้อง บุบแบบล้อเบี้ยวเลยอ่ะ ซุ้มยุบ สงสัยขนส่งไม่ดี เสียดายๆๆๆๆๆ ไม่งั้นได้โดนแน่ๆๆๆ

15. olelemon99

olelemon99 New Member Member

60
    0
    0
    โอ้เยอะกว่าที่ร้านขายจริงๆซะอีก เฮ้ออิจฉาจัง.................................................

16. JZA80DriftDancer

JZA80DriftDancer New Member VIP Privilege

1,029
    53
    0
    ขุดๆๆ:D

17. nidmo

26
    0
    0
    ใครมีอะไรสวยๆเอามาให้ชมกันมั่งนะครับ อยากทราบเก็บแนวไหนกันมั่งครับ

ส่วนของผมก็แนวๆนี้

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 มกราคม 2007
  18. Maximus Hippopotemus

Maximus Hippopotemus New Member VIP

88
    3
    0
    ว้า ผมมีนิดเดียวเองอ่ะครับพี่ๆ วันนี้เพิ่งได้หำเหม่อ เฮ็ด2 มาคัน สีดำของโทมี่อ่ะ
    กับTL เบอร์0078 Cedric wagon ชอบรถแวนๆ อิอิ

แล้ววันก่อนก็ได้LV-41a ของหิ้วมาด้วย

19. aterry

aterry Guest

0
    0
    0
    ผมมี skyline และอีกหลายคันที่อยากแนะนำ...

ผมก็สะสม มาพักใหญ่แล้วตอนนี้มีอยู่69 คัน ไปเที่ยวทีไรก็ได้มาทุกครั้ง แนวส่วนใหญ่จะเป็นรถในปัจจุบันและรถเก๋าๆในอดีต และบางส่วนก็เป็นรถเท่ตามแนวรถในอนาคต ใครสนใจซิบมาได้คับ (เอารูปลงยังไงทำไม่เป็น)

20. ของผมเป็นยี่ห้อ มาโจเล็ต(ชื่ออ่านแบบนี้ป่ะ)...มี 20กว่าคันน่าจะได้ ตอนนี้มันไม่มียี่ห้อนี้ขายแล้วอ่า...
    เลยอยากจะทราบว่าจะหาซื้อได้ที่ไหนมั่งอ่ะคับ...

21. ratchapon

ratchapon New Member Member

1
    0
    0
    ้hotwheels

มีอยุ๋ 600 กว่าคัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้