มีใครรู้จักกล่องc.d.i. ตัวนี้ไหมครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย noy u12, 28 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. noy u12

noy u12 New Member Privilege

2,463
    7
    0
    หน้าตาแบบนี้ครับ มันใช้กับระบบอะไรเหรอครับ
    แล้ววิธีลองก่อนซื้อทำอย่างไรได้บ้าง
    ขอความรู้หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ:D:D

2. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ถ้าจําไม่ผิดมันเป็นตัวเพิ่มกระเเสไฟให้ระบบจุดระเบิดอะพี่ ก็ดีนะยี่ห้อ ULTRA

3. noy u12

2,463
    7
    0
    แล้วมันใช้กับระบบทองขาวหรือ cdi หรือว่าได้หมดครับ
    ท่านใดมีรายละเอียดมากกว่านี้อนุเคาะห์ด้วยครับ:):)

4. noy u12

2,463
    7
    0
    :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

5. noy u12

2,463
    7
    0
    อัพหน่อยนะ เซียนๆๆทั้งหลายคงกลับจากบางแสนแล้ว

6. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ตั้มว่าหา MSD ดีกว่า

ULTRA เค้าไม่นิยมเล่นกันเท่าไรคับ ไม่ค่อยมีข้อมูลด้วย

---------- Post added at 08:41:24 ---------- Previous post was at 08:41:08 ----------

ตั้มว่าหา MSD ดีกว่า

ULTRA เค้าไม่นิยมเล่นกันเท่าไรคับ ไม่ค่อยมีข้อมูลด้วย

7. NeawVtec

NeawVtec New Member Member

73
    3
    0
    ใช้กับระบบคอยล์ หน้าทองขาว ครับ เหมาะกับพวกรถ retro ทั้งหลาย
    วิธีลอง คร่าวๆ ก่อนซื้อ เอาสายไฟ +(แดง) กับสายไฟ กราวน์ - (ดำ) ต่อตรงกับแบตเตอรี่เลยครับ แล้วให้เอาหูแนบฟังที่ตัวกล่อง c.d.i. จะต้องได้ยินเสียง วี้ด

ส่วน wiring ของตัว ultra 9250 แบบในรูป (type street) ป้ายดำ

สายสีแดง = IG on and an energizing terminal of 12V
    สายสีส้ม = Input side of resistor
    สายสีเขียว = tachometer
    สายสีเหลือง = CDI line output (coil +)
    สายสีน้ำเงิน = signal input line (trigger)
    สายสีดำ = the main body is grounded

8. J.AutoService

J.AutoService New Member Member

69
    1
    0
    ok เยี่ยม

9. noy u12

2,463
    7
    0
    ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณก่อนครับ ที่ให้ความรู้และรายละเอียดดีมากๆๆๆๆ
    แล้วมันสามารถมาใช้กับคอยส์แม่เหล็กได้ไหมครับ แล้วไฟมันจะแรงกว่าเดิมมากไหมครับตัวนี้
    ขอบคุณอีกครั้งครับ:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้