มีใครทำ D.I.Y CANARD มั่งครับ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย TOON_TOMARU, 14 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TOON_TOMARU

TOON_TOMARU New Member Member

217
    9
    0
    พวกอลูมิเนียมหรืออื่นๆๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 พฤษภาคม 2009
  2. วุธ...หัวจรวด

วุธ...หัวจรวด New Member Member

41
    0
    0
    คือไรอ่ะ

3. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    ทำไมไม่ลองทำ จากแผ่นพลาสติกอ่ะครับ ตัดตามที่เราชอบ แล้วหาอลูมิเนียม กรอบประตูเก่า ตัดให้ได้แบบฉาก ยึดด้วยริเวต ตอนติดก้อดัดโค้งหน่อย ก็สวยนะครับ

4. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    ของผมใช้อะครีลิคทำ ให้ร้านทำพลาสติก ตัดและดัดให้ ตามแบบครับ

เวลายึดก็ใช้อลูมิเนียมฉากยึด กับน็อต,รีเวท ก็ได้ครับ (ในรูปเป็นทรง Voltex )

5. Kodomo-Indy

Kodomo-Indy New Member Member

1,134
    13
    0
    ผมใช้แผ่นยางแบบแข็งครับ ตัดง่ายดีใช้กรรไกร โค้งก็ง่าย ชนอะไรก็ไม่แตกบิดงอ เล่นสบายๆเลย

6. mochio

mochio New Member Member

72
    1
    0
    ขอบคุณคร๊าบบบบ

7. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
  8. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    หาร้านทำให้อยู่ครับทำเองมันแปลกๆๆไงก็ไม่รู้แต่ชอบแบบคุณ Vtec salvation จังเลยครับน่าจะรับทำนะสวยดี

9. ลองทำแร่ะ ผลออกมา ดูไม่จืดเลยครับ อิอิอิ

10. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    ให้ร้านตัดอะครีลิค ทำดีกว่าครับ เครื่องมือการดัด การตัดจะดีกว่า ถ้าเอาไปหุ้มเคฟร่าห์อีกแจ่มเลย ขอบคุณที่ชอบครับ

11. mochio

mochio New Member Member

72
    1
    0
    ทำแล้วครับ เพื่อนแม่งเดินชนแตกเลย T_T~

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้