มีล้อ DC5 จะใส่กับ ES 1.7 ต้องทำยังงั้ยครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย speedmaxy, 28 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. speedmaxy

speedmaxy New Member Member

7
    0
    0
    อยากจะรู้ว่าต้องใส่กับเบรคอะไร หรือว่าต้องแปลงอะไรมั่งครับ ขอละเอียดๆหน่อยนะครับ รบกวนเพื่อนๆพี่ๆในบอร์ดช่วยตอบด้วยนะครับ

ปล.อีกคำถามนึงครับ คือมีไฟหรี่กันชนหลังด้วยอ่ะครับ ไม่รู้ว่าต้องใส่ตรงไหนของกันชนห่างจากขอบกันชนเท่าไร รบกวนด้วยนะครับ

2. กะตั่ย

กะตั่ย New Member Lady Member

199
    25
    0
    -ใส่ล้อ

1.เจาะดุม หรือ เปลี่ยนดุม จาก 4 รู เป็น 5 รู
    2.รองสเปเซอร์
    3.หาน๊อตตัวผู้

ถ้าเลือกเจาะดุม ไปร้านสวนมะลิ ร้านเดียวจบ ทั้งเจาะ + สเปเซอร์

- เรื่องไฟ รอผู้รู้มาช่วยตอบละกานเน๊อะ

3. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    ไปร้านสวนมะลิ เลยครับ รับรองได้ใส่แน่นอน สมดังใจปรารถนา

4. WIT_ES MANIA

WIT_ES MANIA New Member Member

234
    19
    0

ใส่กับเบรคเดิมๆได้ครับ นอกนั้นตามที่พี่กะตั่ยบอกครับ เปลี่ยนให้เป็น 5 รู 114.3
    เรื่องไฟก็เข้า 0 หรือลองๆเจาะเองครับกะๆดู ไม่ยากเท่าไร

5. agelus

agelus New Member Member

69
    6
    0
    อยากเปลี่ยนให้เข้าชุดก็ break brembo DC5 สิครับ
    แต่ break เดิมก็ใช้ได้นะครับ ไม่ต้องแปลงอะไรเพิ่ม

6. kobon

kobon New Member Member

86
    3
    0
    ใส่ดุมสตรีมครับ มีคนขายอยู่ครับ ลองโทรดูครับ 087-4060301

7. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    ข้างบนตอบหมดแล้วอ่ะ..........อิอิ

8. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ถ้ า ไ ม่ อ ย า ก แ ป ล ง ดุ ม ก็ ใ ส่ ล้ อ ใ น ไ ท ย ก็ มี น ะ คั บ

ท ร ง D C 5 4 รู 1 0 0 ไ ม่ ต้ อ ง ร อ ง ส เ ป เ ซ อ ร์ ด้ ว ย คั บ

9. speedmaxy

speedmaxy New Member Member

7
    0
    0
    ขอบคุณทุกคนมากๆคับ แล้วร้านสวนมะลิอยู่ที่ไหนอ่ะคับ มีเบอร์มั้ยคับ แล้วราคาค่าทำประมาณเท่าไรคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้