มีปัญหาปวดหัวอีกแล้วครับ หลังจากที่เปลี่ยนไดร์สตาร์ทมือสองมา...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย เคนชิโร่ เพชรฆาตดาวเหนือ, 9 ตุลาคม 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    มีปัญหาปวดหัวอีกแล้วครับ หลังจากที่เปลี่ยนไดร์สตาร์ทมือสองมา ก็สตาร์ทติดแต่พอมาวันนี้เหยียบคันเร่งแล้วมีแต่จะดับอย่างเดียวเลยไม่รู้เป็นอะไร ใครพอรู้บ้างครับ

1. ให้คิดก่อนว่ามันละเคสกันนะ(จะได้สบายใจ)ดีเสียอีกมีรัยให้ทำเป็นอดิเรกไม่เบื่อหากใครถามว่าท่านมีงานอดิเรกอะไรบอกเค้าไปครับ

2. ผมเคยเป็นคับตอนเปลี่ยนไดร์ เหยียบแล้ววูบดับ พอกลับไปเช็ค ช่างลืมเสียบสายไฟเส่นหนึ่งแถวๆไดร์ เสียบเสร็จ อาการหายเลย เป็นปกติ

3. เชื้อเพลิงรถผมใช้น้ำมันอย่างเดียวไม่ได้ติดแก๊สและตอนเปลี่ยนไดร์ผมนั่งดูอยู่ตลอดว่าถอดมาแล้วเปลี่ยนตัวใส่ไปครับ

4. อาการเริ่มแรกคือผมขับไปสักพักพอเปลี่ยนเกียร์3-4แรงตกวูบแล้วก็ค่อยๆดีขึ้นขับไปสักพักพอขึ้นเนินก็ตกวูบอีก พอมาอีกทีตอนเย็นทีนี้ชัดเจนเลยครับ พอเหยียบคันเร่งดังพรืดๆเครื่องสั่นแรงมากไม่มีแรงวิ่งแล้วจะดับอย่างเดียวเลย

ไดร์สะตาดก็เอาไว้สะตาดครับอาการนี้น่าจะจานจ่ายกับปั้มติ๊กคล้ายน้ำมันและไฟมาไม่ทันและไม่สม่ำเสมอ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้