มีของเล่นใหม่มาอัพเดทครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย Kong_ES, 30 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kong_ES

Kong_ES New Member Member

21
    1
    0
    หลังจากที่แขวนพวงมาลัย เลิกแต่งรถมาเกือบปี วันนี้มีของเล่นใหม่มาให้ชมกันครับ

อารายหว่า...

แกะซองออกมาเป็น...

เอามาเทียบกับของเดิม

จากนั้นก็แกะออกมา ใช้คัตเตอร์ตัดข้างในเล็กน้อย ก็ประกอบร่างกลับไป

ออกมาหน้าตาเป็นแบบนี้ครับ

สำเร็จครับ ฝาครอบกุญแจ Type-R

2. au_ES

au_ES New Member Member

154
    18
    0
    ใช่ชุดกุญแจทั้งดอกต้องทำไงครับ

3. x_kingkong

x_kingkong New Member Member

351
    10
    0
    สวยครับอยากมีมั่งจัง

4. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    พี่ก้องนี่มันไม่ใช่กุนแจ ES อะ ไม่ทราว่าเป็นของตัวไหนครับ FD รึป่าว

5. Kong_ES

21
    1
    0
    กุญแจ accord gen7 ตัวที่แล้วครับ เอามาจูนใช้กับ ES ได้
    ใช้งานได้ตามปกติครับ เปิด ปิด สตาร์ท (กุญแจรีโมทเดิมก็ยังใช้ได้นะครับ)

วิธีการคร่าวๆ ก็
    1. เบิกกุญแจรีโมทมา ราคาถ้าจำไม่ผิดก็พันกลางๆ (อันนี้ระวังนิดนึงนะครับ เคยมีสมาชิกท่านนึงเบิกกุญแจ FD มา แล้วมันจูนไม่ได้ครับ)
    2. จากนั้นก็เอาไปกัดดอก ราคาประมาณ 500-900
    3. ขั้นนี้เสียวสุด ยอมเสียสละกุญแจสำรอง 1 อัน เอาคัตเตอร์ตัดๆ ผ่าๆ แงะเอา ชิปอีโมออกมาใส่กับกุญแจรีโมทที่ทำไว้ (ล่าสุดมีเพื่อนไปถามที่ศูนย์มา เค้ายอมจูนอีโมให้ คิดค่าจูน 300 แต่ตอนที่ผมทำศูนย์ไม่ยอมทำให้ครับ เลยต้องทำวิธีนี้)
    4. จูนรีโมทอันใหม่เข้ากับรถเรา (อันนี้ขอหาวิธีก่อนนะครับ ไม่รู้ไปเก็บไว้ไหน แต่ทำเองได้สบายมาก)

เสร็จแล้วครับ ทีนี้ก็ใช้ได้ครบทุกฟังก์ชั่น ยกเว้นปุ่มเปิดฝาท้ายปุ่มเดียว มีไว้กดเล่นเวลาว่างๆ

ไทพเปอร์ ถูกใจสิ่งนี้
  6. Kong_ES

21
    1
    0
    ไม่แน่ใจครับอู๋ แต่เท่าที่มีข้อมูลเนี่ย FD ส่วนใหญ่ ก็จะเปลี่ยนแค่ฝากันครับ เพราะอันนี้ผมก็ได้มาจากบอร์ดซื้อขาย FDthailand นั้นแหละครับ

เพิ่งเห็นว่าเปลี่ยนรูป สงสัยหันไปมอง FD แล้วหรือเปล่าครับ
    ภายในดำของคันเดิม มีใครรับไปเลี้ยงดูหรือยังครับ :D :D

7. เห็นกุญแจเล้ว 01-02 หมดสิทธิ์ :D

8. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    ตอนนี้พี่อู๋เขาขี่คนขับ FD เอ้ย ขี่ FD อยู่แล้วครับพี่ก้อง สงสัยกำลังจะทำสีขาวด้วย อิอิ :D

9. NAMTAWHOO

NAMTAWHOO New Member Member

356
    44
    0
    อืม.......... น่าสน

10. au_ES

154
    18
    0
    ลูกชายผมมีคนรับไปเลี้ยงดูต่อแล้วครับคุณก้อง แล้วกุญแจแอคครอด นี่ไม่รุสามารถเอามาจูนอิมโมเข้ากับตัว S FD ได้มั้ยครับ

11. au_ES

154
    18
    0
    มีใครรับเบิก ดอกกุญแจของ DC 5 มั่งครับอยากได้ราคาครับ

12. louis_car

louis_car New Member Member

132
    7
    0
    สวยคร๊าบๆ

13. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ร ถ ผ ม 0 2 อ ด เ ล ย

14. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    01 02 สามารถทำได้มั่งไหมครับ แนะนำหน่อยครับ

15. king_ES

king_ES New Member Member

122
    9
    0
    สวยดี แต่รถเราไม่ใช่ไทพ์อา อ่ะดิ

16. กะตั่ย

กะตั่ย New Member Lady Member

199
    25
    0
    อยาก เห็น ตัว เป็น ๆ จัง ... :p

17. jed-civic es

jed-civic es New Member Member

350
    33
    0
    สวย จะเอา

18. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    กุญแจ DC 5 ถามที่ cmn ได้ครับ

เห็นมีมาเรื่อยๆนะ

19. Hondata

Hondata Active Member Member

348
    57
    28
    กุญแจม่ายยุให้ทำแล้วอ่ะ --*--

20. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    มีคนรับไปอุปการะทั้งหมดเลยหรอครับอู๋....แล้วเราจะได้เจอกันอีกมั้ยเนี่ย...อิอิ:eek:

21. ahingrace

ahingrace New Member Member

467
    54
    0
    สวยดีครับ..ซื้อหาที่ไหนเนี่ย

22. vee_01

vee_01 New Member Member

169
    14
    0
    สุดประเทศปัยเรย หล่อค่อต ๆ มีคัย DIY ให้ 01 ใช้ได้มั่งเนี่ย

ปล.นู๋จาอาววววว

23. nemesis_Es_beer

nemesis_Es_beer New Member Member

157
    16
    0
    งามตา

24. Kong_ES

21
    1
    0
    เรื่องจูนอิมโมเนี่ยไม่น่าจะยากครับ บางศูนย์ที่ยอมทำให้ก็สบายไป 300 บาทเอง ถ้าไม่ยอมทำให้อย่างมากก็ยอมเสียกุญแจสำรอง แงะเอาชิปอิมโมมาใช้ก็ได้ครับ แต่ที่ไม่แน่ใจคือเรื่องเอามาจูนใช้เปิดปิดรถเนี่ยครับ ว่าจะใช้กันได้หรือเปล่าก็ไม่ทราบครับ

ได้มาจากบอร์ดซื้อขายของเว็บนี้ครับ
    http://www.civicfdthailand.com/ipb_forum/index.php?showforum=17
    ยังไงลองเข้าไปดูครับ คนที่ผมไปซื้อมาบอกว่าเอาเข้ามา 80 อัน แป๊บเดียวเหลืออยู่ไม่ถึง 10 อันแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้