มีกลิ่นไหม้ๆ (มือใหม่ครับ)

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย mooh, 15 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mooh

mooh Member Member

65
    0
    6
    มือใหม่ งบน้อย ไร้ฝีมือ รบกวนแนะนำหน่อยนะครับ
    เวลาเปิด ถ้าฟังปกติก็จะไม่มีอะไรครับ
    แต่ถ้าอัดกลางๆ มันจะมีกลิ่น นิสๆ กลื่นแนวๆ กลิ่น พวกตัว C อ่ะครับ(อธิบายไม่ค่อยถูก อิอิ)
    แต่ถ้าอัดหนักๆ นี่จะมีกลิ่นไหม้ๆ ฉุนพอสมควรเลยครับ ต้องรีบปิดเลยกลัวพัง แต่มันก็ยังไม่พังนะครับ ไม่ทราบว่าแบบนี้มันเป็นเพราะอะไรครับ มันจะทำให้พังไหมครับ
    ผมปรับ Gain ที่ 12.00น. หรือ 50% / BassEQ 12 dB / Freq ที่ 50 Hz

แล้วก็ถ้าผมจะติด IMPRINT เพิ่ม ไม่ทราบว่ามันจะเหมาะ+คุ้มเงิน ไหมครับ
    Head Unit Alpine 9884E
    ลำโพงก็ SPR 17-C แกนร่วม ต่อกะ Head Unit
    AMP :-Alpine MRP-M1000
    sub : pioneer Carrozzeria hyper 12" 2ดอก
    ลำโพงเป็นของเก่าครับ แต่แอมป์เป็นของใหม่
    ถ้าถามว่ากลิ่นมาจากไหน ก็คงน่าจะมาจากแอมป์นะครับ เดาเอาอ่ะครับ เพราะมันอยุ่ที่เดียวกันอ่ะครับ ไม่ค่อยแน่ใจครับ
    ขอบคุณครับ

รูปตู้ครับ
    ผมใช้รถปิคอับ วางไว้ในแคป แล้วหันดอกลำโพงเข้าหาคนขับ
    ตู้แบบในรูปอ่ะครับ ผมเรียกไม่ค่อยถูก ข้างบนมีรู 2 รู อิอิ

2. mooh

mooh Member Member

65
    0
    6
    ขอโทดครับ เบิ้ล

3. blue PSU

blue PSU New Member Member

26
    0
    0
    เดาว่าน่าจะเป็นที่ลำโพงอาจร้อนจัด เพราะ Amp. ถ้าไม่ไหวจะตัดเอง ลองสังเกตไฟ Protact ของ Amp. ดูเวลาปกติและเปิดอัด กับเช็คสายดูมีช็อตถึงกับตรงจุดไหนบ้าง

ปัญญาอ่อน

ปัญญาอ่อนสุดๆ.........55555555555555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้