<+>มา ดริฟซ์ รถ บัง คับ กัน ดี ก่า<+>

การสนทนาใน 'Siam Drifter' เริ่มโดย aRmidamaru, 10 กุมภาพันธ์ 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aRmidamaru

aRmidamaru New Member Member

197
    2
    0
    :D หลังจากไม่มีรถให้ดริฟ เร่มบ้า ไปซื้อ รถบังคับ ไฟฟ้ามาเล่นคับ - - อยากจะบกว่ามันส์โคดๆ:p
    เอาไว้แก้เหงาเวลาไม่มีรถจะซ้อมได้สบายๆเลยไว้ ไปYesคราวหน้าจะเอาไปดริฟโชว์ครับอิอิ

งบประมาณสำหรับผู้อยากหลงผิดคิดเล่น รถบังคับดริฟซ์

รถ HPI Spint2 Stage D : 6,500.- [เค้าจะSetมาเพื่อดริฟโดยเฉพาะ เราสามารถมาต้งค่ามุมล้อได้เองตามความถนัด แถมมีล้อและยางสำหรับดริฟด้วย ;) ]

รีโมท Funtaba 2PL : 3,000.-

Speed Control Funtaba : 1,600.-

แบท Tamiya 7.2V-1300mAh : 500.- [ควรมีซัก2ก้อน หรือไม่ก้ซื้แบบแพงไปเลยเล่นได้นานดีครับ]

เครื่องชาร์จ Prolux Logipeak [ป้ายฟ้า] : 2,200.-

รวมประมาณ 13,800.- บาท พร้อมเล่นแล้วคร้าบเย้ๆ แต่ซื้อมานี่เราต้องประกอบ Speed Control และ โซโว เอง ครับ อิอิ

เอารูปมาให้ดูเล่นๆยั่วกิเลส

2. aRmidamaru

197
    2
    0
  3. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    อยกาเล่นเหมือนกันอะคับ ตอนนั้นพ่อซื้อให้กว่าจะจบ ( ยังไม่จบด้วย โดน แบนด์พ่อส้งเลิกเล่นเพราะ รถพังแล้วไม่ได้ซ่อม แพงโครต ) หมดไป เกือบๆ 1 แสนได้ ( ประมาณ 8 หมื่นกว่าๆจะ9 หมื่นแล้ว )

รถเป็น Tamiya TA04S อะคับ ขับเคลื่อนสายพาน
    รีโมต Futaba 3PK

อื่นๆไรไม่รุ้จำไมได้แต่ตอนนี้ดริฟไม่ได้ เพราะเปลี่ยนมอเตอร์ มาเป็นแบบ Super Stock อะคับ แบบเค้าว่าสุดแล้ว เปลี่ยนที่ได้เรื่องแบบในรูป มิดเข้ากำแพง บอดี้ฉีกล้อแตกปีกนกหัก

กระดูกหมา อลุมิเนีนมทีเปลี่ยนมา 3 พันกว่าบาท กดุ้งเลย รถเลี๊ยวแปล่งๆไปเลยหลังจากซ่อมเสร็จเสร็จแล้วก็ใส่บอดี้ benz แล้วก็ไปมิดอีกที คร้าวนี้บอดี้ไม่เป็นไร แต่ คันชักคันส่ง ที่ต่อมาจาก เซอร์โว ขับซ้านขวา หัก เลย คร่าวนี้รถเลี๊ยวไม่ได้เซ็งจริงๆ

แต่ตอนนี้ใส่ มอเตอรืเดิมพยายามหัดก้พอไปได้อะคับ สาดยาวๆไม่ได้ แต่ ชกมวยไปๆมาๆ ได้คับ และก็ ท้ายปัด Over พอได้

แง้ๆๆ อยากกลับมาเล่นใหม่ง๊ะ ตอนนี้รถนอนตายอยู่บนตู้

4. aRmidamaru

197
    2
    0
    อิอิ มอเตอร์ ที่สาดได้ยาวๆนี่ตัวไหนเหรอครับ ราคาประมาณเท่าไหร่เอ่ย

5. pukky

pukky New Member Member

23
    0
    0
    คริคริ ซวบอีกแล้วเรา ต้องทำรถ drift เล็กอีกแล้ว
    hpi micro ดีก่าอะ ชาตแบทแล้วโยนลงเล่นได้เลยอะ
    1:10 ต้องมาset อะ

6. ปั๊ม-AVBD2

ปั๊ม-AVBD2 New Member Member

107
    1
    0
    พอดีนะว่าไม่มีตังจะเล่นแบบพี่ไอส์อะนะถ้าได้ก็อยากแต่ไม่มีปัญญาหาตังหมื่นมาเล่นรถบังคับอะนะ

7. aRmidamaru

197
    2
    0
    - - ใจรักงายน้อง

8. ม่อน

ม่อน Guest

0
    0
    0
    แล้วคันล่ะ590เล่นได้ป่ะแล้วต้องเปลียนยางไหม

9. aRmidamaru

197
    2
    0
    ไม่แน่ใจครับผม

10. ม่อน

ม่อน Guest

0
    0
    0
    นี่ๆๆผมไปอ่านหนังสือนักเลงรถมาเค้าเอาท่อpvcมาทำเป็นล้อเดียวผมไปลองทำดูก่อนนะ

11. aRmidamaru

197
    2
    0
    ช่ายคับ แต่อาการรถจะคุมยากหน่อยนะครับ

12. ม่อน

ม่อน Guest

0
    0
    0
    เดียวผมจะดริฟให้เนียนเหมือนในคลิบเลยไม่เปลืองน้ำมันดีด้วยอิอิแบบว่าทุนน้อย

13. aRmidamaru

197
    2
    0
    อิอิลองเล่นดูครับ สนุกดีนะครับ^~^

14. fOam_Rx

fOam_Rx New Member Member

29
    0
    3
    คือว่าผมชือโฟมนะครับมีรถบังคับของ tamiya รุ่น tt01 อยู่อะครับพี่ อยากรู้ว่าเบื้องต้นอะครับต้องทำไรบ้างอะครับพี่

15. Genoxide

Genoxide New Member Privilege

501
    8
    0

เอ่อ ,,, คุยเรื่องอารัยกันเนี๊ยะ ผมฟังไม่รู้เรื่องเลย 555+

ปล , สงสัย จะแก่เกินเข้าใจ

16. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    ไม่มีตังค์เล่นอะ

17. RS13

RS13 New Member Member

110
    0
    0
    มีแต่รถกระป๋องเล่นได้ปะ

18. BLAZE EXOTIC CARS WASH

BLAZE EXOTIC CARS WASH New Member Member

7
    0
    0
    ปิงปิงปิง

โชว์มั่งครับ นี่ของลูกค้าที่ร้าน อิอิ

อ้างอิง http://chokee32.multiply.com

เข้าไปดูกันนะครับ พี่เค้ารูปสวย ๆ เยอะ ทั้งรถ และ สาว ๆ

19. DeviL_SeeD_S13

DeviL_SeeD_S13 New Member VIP

37
    1
    0
    ไปซื้อที่ไหนถึงจะถูกอะคับกําลังคิดอยากเล่นเลยเนี้ย

20. ^::N_u_N::^

^::N_u_N::^ Member VIP

623
    8
    18
    เล่นอยู่เหมือนกันคับตอนนี้หมดตังไปบานเลย มี s15 กับ 350z อิอิ เล่นที่ไหนกันคับ:D

21. naydol

naydol Member Member

254
    6
    18
    แถวบ้านเรามีขายแถวไหนบ้างครับ

22. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    อยากเล่นมากครับ

23. fOam_Rx

fOam_Rx New Member Member

29
    0
    3
    แนะนำเวปครับผม เกี่ยวกับรถบังคับดริฟนะครับ ของไทยครับผม ผมก็เล่นอยู่เหมือนกัน อิอิ www.9turbo.com/board แล้วเลือกหัวข้อว่า rcdc นะครับผม

24. ^::N_u_N::^

^::N_u_N::^ Member VIP

623
    8
    18
    เล่นเลยพี่มันมาก อิอิ พึ่งเปลี่ยนล้ออ๊อฟลึกโครตมา :D

25. Sophia-nfs

Sophia-nfs New Member Member

54
    0
    0
    เราไปซื้อมาเล่นแล้วสุดยอดเลย ซื้อมา 3000 กว่าบาท ลีโมท 1200 บาท ยาง 150 บาท BodY Rx-7 400 บาท มอร์เตอร์ 2 อัน 1000 บาท โมเครื่องแต่งใส่อะไหล่ ก็ ประมาณ 1000 กว่าๆ แรงมากเลยถ้าใครอยากได้ก็ ไปได้ที่จตุจัก มีนบุรี zone สัตว์เลี้ยง ลองไปดู มีอยู๋ร้านเดียว บริการดีมากเลย

26. = : SinKiDs : =

= : SinKiDs : = New Member VIP

211
    2
    0
    อ่ะ ชอบเหมือนกัน ... ซื้อให้เค้าเล่นคันนึงดิ .... น๊าๆๆๆ

แต่ว่าเค้า เล่นรถบังคับไม่เป็นหง่ะ เลี้ยวซ้าย เลี้ยวขวา หมุนขึ้น หมุนลง อะไรไม่รู้ งง ชะมัดเลย ....

เอานี่ไปดูกัน ยั่วน้ำลาย ขำขำ กันไปก่อนละกันเน๊อะ ... อิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=0_tOQJYkUbs

27. แอม RX-7

แอม RX-7 New Member Member

3
    0
    0
    สุดยอดเลยครับ

28. non182

non182 New Member Member

6
    0
    0
    hihihi

ผมก็ซื้อมาแล้ว R34 nismo tt01 มันนนมากกกก ไปเล่นมี่ไหนนนเหอครับบ

29. อาร์ทคุง

อาร์ทคุง New Member Member

1
    0
    0
    คือผมอยากเล่นมั่งอะคับ แต่ไม่มีความรู้เลย อยากจะหั้ยพี่ๆช่วยแนะนำหน่อยอะคับหรือ ถ้ากรุณาAddเมล์มาคุยกับผมหน่อยนะครับ [email protected] อาร์ทนะครับ

30. pond

pond New Member Member

2
    0
    0
    เริ่มเล่น แบบถูก ๆ แต่มันส์ ๆ เหมือนผมตอนเริ่มเล่นก็ได้ครับ
    TC-03 รถจีน 1,600 บาท (ขับ 4 ด้วยเพลากลาง)
    ชุด Universal 1 ชุด 350 บาท (ลูกปืน ทั้งคัน)
    ชุดล้อ PE เอาไว้ drift อีก 80 บาท
    เท่านี้ก็ Drift ได้มันส์ แล้วคับ ในราคาถูก ๆ
    แต่ถ้าอยากสวย ๆ แรง ๆ ราคาถูก ๆ ก็ค่อย ๆ ขยับเปลี่ยน body สวย ๆ (150 -250 บาท)
    แล้วก็เปลี่ยนล้อสวย ๆ อีกประมาณ 100 บาท
    เปลี่ยน battery ให้สูงขึ้น จะได้เล่นได้นาน และแรง
    เปลี่ยน มอเตอร์ และ อัตราทด
    เปลี่ยน ชุดเกียร์ และเพลา
    ทั้งหมด ก็ยังไม่เกิน 5000 บาทครับ แต่อยู่ในระดับเริ่มเล่นแต่แรง

แล้วมีงบประมาณค่อยไปเล่น HPI หรือ Tamiya ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้