มาฟันธงกันครับเกี่ยวกับ "ร้านทำไฟเบอร์" (มีรายชื่อร้าน)

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย [[HypothemiZ]], 3 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CUCA

CUCA New Member Member

24
    3
    0
    [

3. Karn Fiber.........เคยโทรไปถาม ราคาแพง นานก้อนาน แถมพูกจาไม่ได้เรื่องเลยค๊าบ

[/COLOR][/B][/QUOTE]

งานของที่ร้านราคาอาจจะสูงกับที่อื่นน่ะคับ แต่สามารถเทียบได้จากผลงานที่ผ่านๆมา ส่วนเรื่องเวลา ยอมรับว่านานคับ เพราะแต่ล่ะคันที่เข้ามาทำไม่ใช้งานที่ก้อปมาจากโมลทั้งหมด ส่วนใหญ่จะเป็นงานสร้างดัดแปลง จึงใช้เวลานาน ส่วนเรื่องการพูดจา พี่กรานแกบอกว่า อาจจะพูดห้วนๆไปบ้างเพราะบางทีแกอาจจะยุ่งอยู่ ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยคับ

ปล เร็วๆนี้ เตรียมพบกับ Karn Fiber ในรูปแบบใหม่ โชวรูมใหม่ พร้อมบริการครบวงจรคับ:D:D

2. art

art New Member Member

97
    0
    0
  3. Hondata

Hondata Active Member Member

348
    57
    28
    1. Akana ทำฝากระโปรงหน้าเคฟที่นี่ งานเนียนใช้ได้ครับ จะสู้YATTไม่ได้ก้อตรงกระดูกงูด้านในกับขอบๆมีมันด่างไปนิด(นิดเดียว)

รอ3สัปดาห์ ถือว่าไม่นานนะครับสงสัยจะโชคดี

แต่ชื่อร้านนี่จะเพี้ยนมาจาก อัง-คาร-หน้า รึป่าว ผมโทรถามทีไรพี่ปืนบอกอังคารหน้าตลอด :D

2. YATT เนียนโคตร แต่ราคาก้อขึ้นไปตามระเบียบ

ผมทำตูดเป็ดเคผล่าตอนเปิดร้านใหม่ยังไม่เข้าที่และเป็นช่วงจังหวะที่ผ้าหมดเลยรอนานมากๆๆๆๆๆๆ

แต่หลังจากนั้นเพื่อนๆเข้าไปทำก้อได้ตามที่นัดตลอดครับ จะมีเลทบ้างก้อไม่เกิน1สัปดาห์นะ

4. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ผมโทรไป akana เป็นอาทิตย์แล้ว

พี่ปืนแกยังไม่รับโทรศัพท์เลยจนถึงทุกวันนี้

5. อุลตร้าแมน

อุลตร้าแมน New Member Member

158
    2
    0
    จะได้ของแล้วครับ

หลังจากสั่งของไปนานครับกับร้านพี่ปืน ตอนนี้ใกล้แล้วครับกับเวลาเกือบ 1 เดือนรอแกตรวจสอบงานอะครับ

6. แน่ใจหรอคร๊าบ ขนาดของผมตอนนี้ แค่ซ่อมกระดูกงู ปาเข้าไปเกือบสี่เดือนแล้ว

7. •"*PeDiXz*"•

•"*PeDiXz*"• New Member Member

129
    3
    0
    ชั่งใจเย็นกันจริงๆ ครับ :D

8. •"*PeDiXz*"•

•"*PeDiXz*"• New Member Member

129
    3
    0
  9. อุลตร้าแมน

158
    2
    0
    รอต่อไปครับกับพี่ปืน

ตอนี้ใกล้จะครบ 2 เดือนแล้วครับกับฝาหน้าและหลังของผมกับที่พี่ปืนรับปากไว้ว่าจะเสร็จแล้วรอเก็บงานอะรอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

10. kang 79

kang 79 New Member Member

159
    8
    0
    200 ที่ใหน เจ๋ง สุด

11. etoe_dpr

etoe_dpr New Member VIP

104
    6
    0
    AKANA .......... เฮ้ออออออออออออออ

ติดหนี้ อยู่ 4 หมื่น ไม่ยอม ใช้ เลยสักบาท

โทรไป แม่ง ก็ ไม่รับสาย

พอรับสาย แม่งก็บอก ไม่มี เงิน

ขนาด ให้แม่ง ผ่อน เดือนละ 2500 มันยัง เบี้ยว

เซ็ง จริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

12. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    AKANA"""

ผมก็ทำฝา'โปรงที่ร้านพี่ปืนAkanaก็Oนะคับพี่น้อง..แต่นานอะ:D

13. BANK_NOZZLE

BANK_NOZZLE New Member Member

204
    4
    0
    รถผมทำที่ DAIKO BRIHT (ไม่รู้สะกดถูกไหมนะ) แถวปทุมครับใกล้ๆนวลฉวี งานออกมาดีนะครับ ใช้เวลาเกินตกลงแค่นิดหน่อย ราคานี่พูดยากครับ เพราะเพื่อนผมเข้าไปทำรอบคัน(ซันนี่B14) ไม่ทำสีขึ้นกันชนหน้าใหม่ หลังต่อชาย มีสเกิตส์ข้าง +กระจกมองข้างแต่ง โดนไป12000 บาท รถผมทำรอบคัน(คันในรูป) ทำเยอะเหมือนซันนี่ แต่ไม่มีกระจกมองข้างมีตูดเป็ดโด่งไม่ใหญ่แทน ไม่ทำสี ดันเก็บกรู 18000 งงมากครับ ไมแพงกว่ามันวะ แถมตอนตกลงบอกจะใส่ครีบหน้าให้คู่ตอนเสร็จไม่มีบอกจะเอาคิดเพิ่ม 800 หรือเป็นเพราะงานผมขึ้นแบบใหม่หว่า เพราะคิดแบบกันชนหน้าหลังซ้ายขวาเอง ของเพื่อนแปลงให้เหมือนกันชนR32เอง

สรุป..........งานออกมาแนบสนิทใช้ได้ คุณภาพไฟเบอร์แข็งแรงดี เคยกระแทกหลายครั้ง(รถเตี้ย) ยังไม่ร้าว ใช้เวลาทำไม่นานเกินไป ความสวยของงาน โอเคครับ เสียแค่ราคาแพงกว่าเพื่อนอีกคน "งง" มากมายครับ

ถ้าเกิดทางร้านเข้ามาอ่าน อธิบายด้วยก้อดีนะครับ ไม่อธิบายก้อไม่เปนไรเพราะทำมาปีกว่าแล้ว งานสวยเลยไม่ติดใจอะไรมากมาย รถผมคันสีเทา ทะเบียน 5401 น่ะครับ

14. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    ถ้าจะ ทำแบบแปลงหน้าหลัง นี้ ร้านไหนดีอ่าคับ

อยากทราบ เหมือนกัน. . .

15. อุลตร้าแมน

158
    2
    0
    Akana ไหมหว่า

ผมเองเปงคนหนึ่งที่สั่งของกับร้านนี้อะครับแต่งานที่ออกมามันไม่ค่อยดีอะครับผมซื้อฝาโปรงไฟเบอร์โดยต้องมาเก็บงานอีกเกือบ 3 พันอะช่างบอกงานมันไม่ได้ขนาดเลยแถมบางมักๆ

16. ทำที่เฮียปอครับ งานดีคับ

17. fit of god

fit of god New Member Member

3
    0
    0
    เห็นด้วยครับ ผมทำฝากระโปรงมางานสวยดีครับ

18. +-+-+- puRe -+-+-+

+-+-+- puRe -+-+-+ New Member Member

1,036
    15
    0
    เอาร้าน 1. Akana เข้ามาทำไม...เหอะๆสงสัยจะเอามาให้ลูกค้ามาด่าพี่ปีน..55+ พี่ผมนิสัยดีคับแต่....ถ้ารู้จักจะนานนนโคตรๆๆๆๆ.....จนตอนนี้รถขายไปแล้วมันยังไม่ทำฝาให้เลย....สุดจิงพี่กรู....

19. Sandy

Sandy New Member Member

129
    3
    0
    YATT
    :cool:ทำaero partคันแรกก็ที่ร้านนี้...จนปัจจุบันรถคันที่ใช้อยู่ก็ยังเหนียวแน่นไม่คิดจะเปลี่ยนใจครับ:D

20. GenuineShop

GenuineShop New Member Member

42
    1
    0
    เข้ามาเก็บข้อมูลจ่ะ...

21. 123...

123... Guest

0
    0
    0
    ...UDS...ช๊อบ..ชอบ...

22. nu2000gt

nu2000gt New Member Member

217
    3
    0
    ประทับใจร้านพี่สองบางนาครับ

23. neomaru U12

neomaru U12 New Member Member

416
    6
    0
    หลังจากที่ปลุกปล้ำมานาน

[size=30pt]ถ่ายไม่สวยเด๋วล้างแล้วถ่ายใหม่ เอามุมสวยก่านี้ ฮิฮฺ เอาแก้ขัดไปก่อนเรย[/size]

24. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    KARN ท่าจะดีครับ

25. ` e@|G|Le* `

` e@|G|Le* ` New Member Member

268
    9
    0
    ตอนนี้รถผมอยู่ Karn Fiber :D

พี่เค้าคุยดีออก เดี๋ยวรถเสร็จเข้ามารายงานผลอีกทีครับ ;)

26. gow

gow Member VIP

903
    11
    18
    ขอไม่พูดดีกว่าครับว่าร้านไหน
    ผมเคยไปทำร้านนึงที่เคยอยู่บางนาสุดซอย1 ทำพาร์ททำโป่งให้ผมใช่เวลา1ปี

หลังจากนั้นบอกตัวเองเลยว่า ถ้าอยากได้พาร์ทชุดไหน สั่งของแท้แม่งเลยดีกว่า ราคาต่างกันนิดเดียวเองครับ

แถมไม่เสียความรู้สึกด้วย

ปล.โป่งที่ทำมาเด๋วผมต้องส่งกลับเข้าอู่สีอีกเพราะว่าไม่สามารถยัดล้อเข้าตัวรถได้ครับ เสียตังซ้ำซ้อน

27. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    AKANA ผมรอมาจะ2เดือนแล้วครับ เมื่อปลายเดือนแล้วโทรถามบอกว่าไปเอาได้เลยพอไปเอาบอกว่าหางานไม่เจอเดี๋ยวทำให้ใหม่ เมื่อวันศุกร์แล้วผมโทรไปบอกว่างานเสร็จแล้วจะเอามาส่งที่ขนส่งให้ รอถึงวันนี้ยังไม่มีวี่แววฝากระโปรงหน้า eg ที่ผมสั่งไปถึงบ้านเลยครับ เซ็งจริงๆเลยครับ

28. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    กําลังอยากจะทําอยู่เลย ดีครับ

29. Dios

Dios New Member Member

3
    18
    0
    ร้านแรก DAIKO BRIHT ตรงแยกสวนสมเด็จครับ กันชนเก่า (ที่อยู่ในรูปส่วนตัวด้านซ้าย) งานเนียนมากครับ ทนด้วยไม่แตกง่าย ยอมรับครับ ราคาไม่ถูกไม่แพงคับ แต่ปัจจุบันราคาอัฟขึ้นมาเยอะคับ เดือนที่ผ่านมาพาเพื่อนไปทำแก็ปสปูน แค่1300 เองงานเนียนมาก ผ่านมาอีกอาทิตย์พาไปอีกคนนึง ขึ้นเป็น 1500 แล้ว งงเลย ไม่รู้ว่าตอนนี้ราคาจะขึ้นเป็นเท่าไหร่แล้ว แต่1500 ก็ถือว่าราคากลางแล้วน่ะ

30. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    รบกวนบอกเบอร์ที่ร้าน และแผนที่ด้วยครับ

สนใจ อยากจะเข้าไปดูงานก่อนน่ะครับ

ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้