มาฟันธงกันครับเกี่ยวกับ "ร้านทำไฟเบอร์" (มีรายชื่อร้าน)

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย [[HypothemiZ]], 3 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Aloha!?

Aloha!? New Member Member

28
    1
    0
    ผมว่าไอ้ที่บอกว่านานแล้วดีเนี่ยก็จริงครับ
    แต่ถ้าแบบนาน แต่ถึงวันนัดแล้วยังไม่เริ่มทำเนี่ย แล้วทำจริงๆ 3 วันเส็ดเนี่ยคงไม่ดีแน่...

2. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    เห็นด้วยคร้าบ...!!!

3. •"*PeDiXz*"•

•"*PeDiXz*"• New Member Member

129
    3
    0
  4. pexky

pexky Member VIP

174
    9
    18
    1. Akana งานดีคับ เนียนเหมือนกัน เบามากด้วย จนฝากระโปรงบินเลย แต่ถ้าไม่รีบทำได้คับ อิอิ

2. YATT งานฝากระโปรงผมให้เจ้านี้เป็นที่1 คับ เนียน โค-ตะ-ระ เนียน สุดจะบรรยาย

3. Karn Fiber เนียนคับ เจ้านี้ผมไม่เคยทำ แต่เห็นรถเพื่อนผมแต่ละเข้าไปนะคับก็ต้องมีเกิบปี แต่เนียนมากมาย

4. Guy 72 อันนี้ไม่เคยทำคับ

5. ชัยเจริญ ไฟเบอร์ เคยทำอยู่เหมือนกันคับ แต่งานโอเค คับราคาไม่แพง มีแบบเยอะเลย พร้อมทำสี อยู่แถวรังสิต คับ

6. พี่สอง เซียงกงบางพลี รถผมก็ทำกับพี่สองคับ งานเนียนดีคับ แต่เค้าจะทำแต่พวก200sx กับ Silvia และ A31

7. UDS พี่ปอ ดีคับงานเนียนดี เหมาะกับคนที่อยากปั้นใหม่ แบบโมพี่ปอก็มีคับ ร้านอยู่แถวตลาด อตก แถวสวนจตุจักร คับ

อันนี้ก็แล้วแต่คนที่จะเข้าไปทำคับ ลองไปดูที่ร้านก่อนก็เลยคับ ชอบร้านไหนก็ทำร้านนั้น

5. •"*PeDiXz*"•

•"*PeDiXz*"• New Member Member

129
    3
    0
  6. chic

chic New Member Member

9
    1
    0
    GUY งานเนียนใช้ได้ครับ ราคาพอประมาณ รับผิดชอบงานดี

akana ของตาปืน งานเคฟล่าห์เนียนมากและเบาครับ แต่ว่านานโคตร ทำ akana ต้องทำใจเรื่องเวลาครับ มีสูตรที่ผมใช้กับร้านนี้คือ ผมไปนั่งเฝ้าเลยครับ 1 วัน กับการปูผ้า วันรุ่งขึ้นแกะโม เอามาขัดแต่ง เสร็จเรียบร้อย สรุปใช้เวลาแค่สองวันได้ของ แต่ต้องทนสูดเรซิ่น กับแทนคั่มซ่ะมึนเลย อ่า อ่า อ่า

7. •"*PeDiXz*"•

129
    3
    0
  8. BiggyCat

BiggyCat New Member Member

373
    266
    0
    ยังไม่เคยทำเองครับ...

แต่ได้เห็นงานจริงของ YATT มาหลายบานแล้วเหมือนกัน...

ยอมรับว่าเนียนมากๆ ...ไม่แพ้ของนอกเลยครับ....

9. •"*PeDiXz*"•

129
    3
    0
    YATT จะเก่งเรื่องงาน KEVLAR ครับ.. แต่ราคาอาจจะแพงนิดนึง..

10. •"*PeDiXz*"•

129
    3
    0
  11. 1. Akana ..... ร้านนี้ชื่อจิงๆคือ Akanan อา - กา - นาน เพราะมันนานมากๆคร๊าบ ผมทำฝาโปงหน้าบานเดียว

โมก้อมีอยู่แล้ว เร่งก้อไม่ได้เร่งมากมาย แม่งทำซะ 4-5 เดือน โอ้ยยยย เพ่ปืนเอ้ย...เซ็งกันไป

2. YATT....... ร้านนี้ เพื่อนๆผมไปทำมา งานสวยมาก เวลามีเลื่อนนิดหน่อย ราคาแพงใช้ได้ ตามคุณภาพของงาน

3. Karn Fiber.........เคยโทรไปถาม ราคาแพง นานก้อนาน แถมพูกจาไม่ได้เรื่องเลยค๊าบ

4. Guy 72........ร้านนี้มีน้องๆ เพื่อนๆไปทำ งานไม่ค่อยดี รอกันนานด้วย

5. ชัยเจริญ ไฟเบอร์ ....... อันนี้เขาดังแถวรังสิต ปทุมฯ งานก้องันๆ ส่วนมากจะเป็นแบบสำเร็จ

6. พี่สอง เซียงกงบางพลี ....... ร้านนี้น่าเข้ามากค๊าบ งานดี เนียน แต่ราคาก้อตามงานแหละนะ

7. UDS ........ ร้านเพ่ปอ แห่งอตก. เคยไปดูงานของเพ่เขา สวยเนียนดี เรื่องเวลาและราคาไม่รู้จิงๆ

อันนี้เป็นข้อมูลส่วนตัวผม ที่เคยไปทำและเจอมา สุดท้ายผมเองทำที่ อา กา นาน เพราะใกล้บ้านที่สุด

แล้วก้อ นานนนนนนนนน ที่สุด จิงๆคร๊าบ

12. •"*PeDiXz*"•

129
    3
    0
    อา กา นาน จริงๆ

13. dj_BADZMAN

dj_BADZMAN New Member Member

16
    2
    0
    Yatt .....สำหรับ ฝากระโปรง คาร์บอน และ เคฟล่า

Karn Fiber .....สำหรับ งานขึ้นโมล์ขึ้นรูปใหม่ เข้าใจในเส้นสายของรถ

Guy 72 .....สำหรับ งานที่ต้องการทำตามแบบของแท้จากสำนักแต่ง

14. pongped

pongped New Member Member

8
    0
    0
    เก็บข้อมูลจ้า

15. RB25.5

RB25.5 New Member Member

42
    2
    0
  16. •"*PeDiXz*"•

129
    3
    0
    อัพต่อไป..

17. •"*PeDiXz*"•

129
    3
    0
    ว่ากันเรื่องของร้าน AKANA ครับ..
    พอดีรุ่นพี่ผมไปทำฝากระโปรงเคฟล่าห์มา ตอนที่ทำอยู่น้ำดันไปหยดใส่งาน
    ลายเคฟล่าห์เลยแตกนิดๆ เซ็งแทนเลยจริงๆ.. แต่งานที่เหลือถือว่าโอเค..
    งานไฟเบอร์ ก็โอเคเหมือนกันนะ แต่ตอนยังไม่ทำสีนี้ดูไม่ค่อยได้เลย.. ส่วนเรื่องเวลามันก็นานจริงอ่ะครับ.. จะไปเร่งเขาก็ไม่ได้อะไร..
    แต่คุณภาพที่ได้ออกมาก็เกินราคานะผมว่า..

18. Xavier`Z

Xavier`Z Member Member

187
    3
    18
    รถเก่าผมคันในภาพส่วนตัว <<<<<<<<

ทำร้าน สิทธิโชค ร้านไม่ดังครับ

อยุ่ในซอยนวมินทร์ เท่าไหร่จำไม่ได้ อต่อยู่ในซอยที่ติดกะ รร เบญจมินทร์ ที่อยู่ สุขาภิบาล 1

ราคาปานกลาง งานออกมาดีครับ

19. jankdui(โหน่ง)

jankdui(โหน่ง) New Member Member

110
    4
    0
    อีก 1เสียงครับ:mad2::mad2:

20. •"*PeDiXz*"•

129
    3
    0
  21. อุลตร้าแมน

อุลตร้าแมน New Member Member

158
    2
    0
    ผมสั่งของร้านAkana ..... อะไม่รู้ดีไหมอะ

:cry:

22. อุลตร้าแมน

158
    2
    0
    ผมสั่งของร้านAkana ..... ไม่รู้ดีไหมครับ

ผมเองก็สั่งของร้านAkana ..... ทั้งฝากระโปรงหน้าและหลังอะครับของEg 4 Door อะครับโดยการสั่งบทางโทรศัพท์อะครับแล้วก็จะโอนเงินให้พี่ปืนส่งของมาทางขนส่งเอกชนอะกลัวจังครับกลัวงานไม่เนียนหรือไม่เข้ารูปอะกลัวจังเยยเพื่อนๆว่ายกเลิกดีไหมครับ

23. งานอ่ะค่อนข้างดีค๊าบ ราคาถูก แต่ต้องมีความอดทนสูงมาก ถึงมากที่สุด

เพราะมันนาน ถึงนานโคตรๆเลยแหละค๊าบ แต่ถ้าไม่รีบก้อโอนะ

24. ViStA00100

ViStA00100 Guest

0
    0
    0
    อา กานานจิงๆ

ผมก็confirm นะว่าร้านพี่เค้านาน น้าน นาน จิงๆ
    รอได้โปรดรอ + โทรไปเร่งด้วยก็ได้ ไม่งั้นมันจะนานๆ ๆแสน นาน ๆ พี่เค้าไม่ถือสาหรอกคับ
    ผมก็เร่งพี่เค้า เหมือนกัน ประมาณ 2 อาทิตย์ บิลอีก 4 เดือน 5555
    ผ้าปูสวย
    งานไม่เข้ารูปช่วงน็อตยึดกับฝากระโปรงแต่รับได้ เพราะงาน hand made กับราคาแค่นี้
    ก็ไม่ได้ซีเรียสไร จะไปเอา Yatt 18000 ก็ไม่ไหว แถมถ้าเป็นสีเหลือง 20000 บาท ต่างกันครึ่งๆ

25. •"*PeDiXz*"•

129
    3
    0
  26. •"*PeDiXz*"•

129
    3
    0
    ถูกต้องแล้วครับ..
    AKANA งานออกมาถือว่าโอเคครับ ในราคาที่ไม่แพงนะผมว่า..
    แต่เรื่องเวลานานจริงๆ ครับ
    อย่างโป่งหลัง 200SX รุ่นพี่ผมเอาเข้าไป เขาบอกว่า 1 อาทิตย์ได้
    แต่เอาเข้าจริงๆ ก็ 3 อาทิตย์แหละครับ..
    ร้านนี้เลยเหมาะกับคนที่รอได้.. เพราะว่าถึงโทรไปก็ไม่ค่อยได้ช่วยอะไร.. (กลัวงานเสียด้วย)
    งานอาจจะมีเสียนิดๆ หน่อยๆ แต่ก็รับได้บ้างแหละครับ..

27. อุลตร้าแมน

158
    2
    0
    แล้วผมไม่เห็นของอะครับ

คือผมสั่งพี่เขาทางโทรศัพท์อะครับคือว่าผมอยู่ต่างจังหวัดอะกลัวมันจะแก้ลำบากอะครับเพราะผมสั่งให้เขาส่งมาทางขนส่งเอกชนอะครับชำระเงินก่อนค่อยส่งของอะกลัวจังเยยแล้วอย่างงี้ถ้ามีปัญหาอะไรจะให้เขาแก้ไงอะครับทั้งฝาหน้าและฝาหลังอะแถมฝาหลังเดโมใหม่เลยอะ

28. •"*PeDiXz*"•

129
    3
    0
    ก็คงต้องแล้วแต่ดวงล่ะมั้งครับ?
    แต่ว่าใจเย็นๆ ก่อนก็ได้..
    อย่าไปเร่งเขามากครับ.. เดี๋ยวงานก็ดีเอง

29. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ทำไมไม่ไปที่ร้านแล้ว จอดทิ้งไปเลยหละครับ ตจว. หนะจะได้เนียนๆด้วย แล้วค่อยเข้ามาเอารถ อีกที

น่ากลัวตอนขนส่งเอกชนอะครับ

เป็นผมนะ ผมจะสั่ง แต่ยังไม่จ่ายเงินจนกว่าจะได้ของแล้วก้อพอใจ

ลองโทรไปคุยเลย เขาคุยง่ายถึงง่ายมากๆ เพราะไม่ค่อยใส่ใจเท่าไหร่ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้