มาดูโมกล่องเดิมๆ ของ Honda New Jazz เพิ่ม Mazda 3 1.6 L, Evo X, Lotus Ellise, Volvo C70, Benz 220 cd

การสนทนาใน 'Tuner Forum' เริ่มโดย Fluid, 5 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Zman

Zman New Member Member

1
    0
    0
    toyota altis ปี 2003 เกียร์ธรรมดา 1.6 ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ

2. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0

3. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    เจ๋งมากๆๆครับพี่

4. kentaros_R

kentaros_R New Member Member

3
    0
    0
    มายืนยันความแรงที่ลงตัวครับ การตอบสนองอัตราเร่งที่สัมผัสถึงความแตกต่างชัดเจนครับ

5. web

web New Member Member

43
    1
    0
    ขอราคาพวก คอมมอลเรล ดีเซล ด้วยคับ PM

6. Fluid

1,214
    57
    0
    วันนี้ทำรถไป 2 คัน

Mercedez Benz ML270CDI คันนี้เดิมๆ เน้นประหยัดผู้ใหญ่ใช้ครับ

Mazda 3 2.0 L Auto คันนี้วัยรุ่นเน้นแรง เปลี่ยนกรอง K&N เป็นทรงกรองเดิม หม้อพักปลาย 42/1 ถอด Cat ออกใส่หม้อพักเกลียวแทน

เจ้าของบอกวิ่งไม่ค่อยออก มันอืด โดน Civic 2.0 L และ Vigo ของเพื่อนแกล้งประจำ ขอแรงหน่อย จัดไปครับ

7. Fluid

1,214
    57
    0

8. Fluid

1,214
    57
    0
    เมื่อวานไปจูน BMW 520D 177 ม้า เดิมๆจากโรงงาน เพิ่งวิ่งไปไม่ถึง หมืนโลเลยครับ มาลอง ติดใจ วิ่งดีกว่าเดิมมากๆครับ ดีกว่า Benz cdi อีก

ที่ใส่เป็นกล่องพ่วงการทำงานของ Diesel comonrail โดยควบคุมเหมือนปั้ใของเครื่องอ่ะครับ

ดูกันชัดๆ

ไม่มีการตัดต่อสายไฟ เป็นแบบ Plug&Play เลยครับ เจ้าของเลือกแค่โปรแกรม 3 จาก 4 โปรแกรม ก็พอใจแล้ว

ปล. กล่องตัวนี้เฉพาะเครื่อง Diesel Commonrail (ได้ทุกรุ่นครับ) นะครับเลือกโปรแกรมได้ 4 แบบ ตามใจเรา จะเอาประหยัด แรง ได้หมด

9. pipoglory

pipoglory New Member Member

2
    0
    0
    Honda New Jazz จูนกล่องเดิม นี่ได้เพิ่มอีกซํกก่ ม้าครับผม แล้วค่าใช้จ่าย ประมาณเท่าไหร่ครับ

ปล.จูนที่ไหนครับ ขอบคุณครับ

10. srekan

srekan New Member Member

1
    0
    0
    new city ทำได้ไหมครับ
    ราคาเท่าไหร่ครับ รถติดแก็สมาแล้วด้วย
    ได้ซักกี่ม้าครับ
    PM ได้นะครับ

11. FAX

FAX New Member Member

46
    2
    0
    ผมว่าแรงมาน้อยไปนิด..กับเงินที่เสียไป

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 17:44:45 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 17:44:05 ----------

ผมว่าแรงมาน้อยไปนิด..กับเงินที่เสียไป แต่ก็เป็นทางเลือกใหม่ครับ

12. ZaKao

ZaKao Member VIP

445
    15
    18
    รบกวนขอราคา new jazz ทาง pm ขอบคุณครับ

13. pukun

pukun New Member Member

31
    2
    0
    ขอราคา civic FD ด้วยครับสนใจครับ และใช้เวลานานไหมครับ ขอบคุณครับ

14. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    น่าสนใจ ผมใช้ FD ปี2007 ทำได้ไหม เพิ่มแรงม้าได้เท่าไร และของใช้โรงงานเดิมๆๆ ไม่ได้ทำอะไรแต่งเลย อยากเพิ่มแรงม้าเท่านั้น แล้วค่าเสียค่าใช้จ่ายไปเท่าไร และใช้เวลานานแค่ไหน แล้วทำที่ไหน อาจจะไปทางถูก

15. Aod+Otto

Aod+Otto New Member Member

292
    22
    0
    มีของspace wagon ปะครับ ถ้ามีขอรายละเอียดพร้อมเบอร์รติดต่อด้วยครับ
    ขอเดิมแรงก็ไม่แถมแดกน้ำมันชิบลย

16. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ขอราคา Jazz ge ทาง pm พร้อมรายละเอียดหน่อยนะคับ

17. pete_ac

pete_ac New Member Member

4
    0
    0
    รถ Accord 2.4 เครื่อง K24A4 ปี 2003 เกียร์ออโต้ สามารถจูนได้ไหมครับ

ใช้เวลากี่ ชม. ผมอยากจูนแบบ Realtime ค่าใช้จ่ายทั้งหมดเท่าไหร่ครับ

รบกวน PM แจ้งด้วยครับ อยากทำจริงครับ

18. shermonstreet

shermonstreet New Member Member

1
    0
    0
    อยากทราบว่า เอาcivicfd 1.8 ไปจูน ให้แรงขึ้นนี้ เท่าไรอ่ะครับ ใช้่เวลานานม่ะครับ เห็นที่ทำๆนี้อยู่แถวๆสาย4ป่ะครับ ถ้าไม่ใช้ขอโทษทีครับ รบกวนPMมาบอกด้วยนะครับ สนใจ

19. tokidoki 1.

tokidoki 1. New Member Member

230
    3
    0
    เยี่ยม

20. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    civic FD1 ทำได้ไหม ผมอยากได้พลังเพิ่ม200ได้ป่าวครับ ใช้จ่ายไปเสียเท่าไรครับ หลังไมค์ด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้