มาดูโมกล่องเดิมๆ ของ Honda New Jazz เพิ่ม Mazda 3 1.6 L, Evo X, Lotus Ellise, Volvo C70, Benz 220 cd

การสนทนาใน 'Tuner Forum' เริ่มโดย Fluid, 5 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    แบบนี้วีโก้พรีรันเนอร์ก็อดน่ะสิครับ ยังไงขอราคาสำหรับมาสด้า 3 ตัว 1.6 ทาง PM ด้วยละกันครับ

2. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    ทำไมจะไม่ได้หล่ะครับ

Vigo Pre-runner ดีเซล มีกล่อง ของ Chip Tuning ครับ จากเยอรมันนี ทำแรงม้าได้มากกว่า 50 ม้าจากของเดิมนะครับ สายไฟไม่มีการตัดต่อ

3. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    อยากรู้ว่าเจาะท่อเสียบ A/F ด้วยรึเปล่าครับ

4. Fluid

1,214
    57
    0
    มีค่าใช้จ่ายนะครับ ถ้าทำได้จะดีมาก เพราะจะได้ค่า A/F ที่ถูกต้องมากที่สุดครับ โดยปกติเขาไม่เกิน 1 ฟุตจากเครื่องอ่ะครับ

5. AIR RACING SHOP

AIR RACING SHOP New Member Member

38
    1
    0
    น่าสนใจครับ

6. Fluid

1,214
    57
    0
    รถ Volvo C70 Convertible

เครื่อง 2.4 ลิตร เดิมๆเขาบอกว่า 170 ม้าวัดได้ที่ล้อแค่ 133 ม้าเอาครับ ม้าหายไป 37 ตัว หายไปเลย

เจ้าของบ่นมากว่าไม่วิ่งเลย โดนกระบะสวนประจำจนเบื่อแล้ว

เอามาปรับจูนได้ 153 ม้าครับ เพิ่มขึ้น 20 ม้าเต็มๆ แต่ก็ยังไม่พอ เลยปรับจูนกันใหม่อีกรอบ ไม่เน้นความประหยัดกันแล้วครับ น่าจะได้แรงม้ามารอบเร็วขึ้น และเพิ่มขึ้นอีกประมาณ 5-10 ม้าจากคราวที่แล้ว แต่ยังไม่ได้วัด Dyno อีกรอบนะครับ เจ้าของเอารถไปใช้ที่ต่างจังหวดอีกนานกว่าจะมา

7. Tor_tuner

Tor_tuner Member VIP

242
    16
    18
    ช่วยดันครับ ฝากเรื่องกล่องเครื่องนาวาร่าด้วยนะครับ

ที่พ่อผมโทรไปคุยน่ะครับ:D:D:D

8. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    รถบ้านๆ น่าสนใจเหมือนกัน New Lancer 1.6(2005) M/T

ทำอะไรได้บ้าง+สนนราคาเท่าไหร่ครับ PM

9. Fluid

1,214
    57
    0
    เหมือนจะตอบ Lancer ไปแล้วนะครับ ไม่ทราบคนเดียวกันไหมเอ่ย

ส่วนเรื่องของพีจิม แล้วเจอกันอสทิตย์หน้านะครับ ถ้าไปไหวนะ อิอิ

10. Tor_tuner

Tor_tuner Member VIP

242
    16
    18
    อาทิตย์นี้งาน3Kพี่มาป่าว....

แล้วเจอกันครับ

11. tracy

tracy New Member Member

21
    0
    0
    honda jazz gd ราคาประมาณเท่าไหร่คับ pm ที่ฮะ

เพิ่มมาประมานกี่ตัว

12. Fluid

1,214
    57
    0
    รถที่เอาไปลองสนามเล่นเมื่อวันเสาร์ 25 กค. 52 ที่ เทพนคร งาน GTR ได้เวลา 17.8 วิครับ สำหรับออโต้ ดีครับ

13. Fluid

1,214
    57
    0
    Benz ใหม่ E220 cdi มาดูกันดีกว่าว่าเป็นไง

จะเอาขึ้นวัดแรงม้า แต่ไม่ได้ เพราะรถเขามีระบบกันล้อลื่นไหล และเบรค เลยไม่สามารถขึ้นวัดได้ ต้องไปที่อื่นอ่ะครับ เซ็งเลย

แต่จากการสอบถามเจ้าของบอกว่า อัตราเร่งดีขึ้นเยอะ วิ่งลื่นขึ้นครับ

14. Fluid

1,214
    57
    0
    Benz ได้ม้าเพิ่มตั้งเกือบ 30 ม้านะ เยอะม่ะหล่ะ รอขึ้น Dyno นะ

วันนี้เอา New Civic FD มาให้ชมครับ

ล้อ 18 นิ้ว ยาง 225/40/18 กรอง K&N แบบไส้ในไม่เปลือย ท่อไอเสีย HKS แท้ เครื่องเสียงนิดหน่อย แค่นั้นแหละ

แรงม้าจากการโมแค่นี้ได้ 122.6 ม้า (ยังไม่ได้โมกล่องนะ)

แล้วจะไปขึ้น Dyno Test แรงม้าหลังโมกล่องครับ ว่าแรงแค่ไหน

15. kamana

kamana New Member Member

127
    2
    0
    แหล่มๆ อยากเห็นกราฟน้องสามจังครับ

16. Fluid

1,214
    57
    0
    วันนี้มาดู 370 Z กันครับ

สัญลักษณ์ของรุ่นเขาอ่ะครับ ไฟสายฟ้าฟาด

คันนี้ทำท่อไอเสียไปแล้วครับ สวยม่ะ

กล่องเดิมๆติดตั้งอยู่ใต้เกะหน้าด้านคนนั่งครับ จุดยึด 4จุด ล้วงไม่ไหว ต้องถอดเกะออกมา ถึงจะง่ายหน่อย เล่นเอาช่างเหงื่อแตกเลยอ่ะครับ

มาดูห้องเครื่องกันครับ สวยมาก เครื่องวางเหมือน GTR เลยอ่ะ

เปรียบเทียบกล่อง 370 กับหล่อง 350 ครับ ปลั๊กแตกต่างกันครับ ของ 370 มี 3 ช่อง แต่ 350 มี 2 ช่องอ่ะครับ

และแล้วก็มาดูการจูนกล่องกันครับ

สุดท้ายก็ยังไม่ได้ลองขึ้น Dyno ครับ เอาไว้จะเอาผลมาให้ดูนะครับ

17. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    รอชมครับ

18. AL50_Perfecto'

AL50_Perfecto' New Member VIP

15
    0
    0
    รอชม ผล Dyno CIVIC FD ครับ

19. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    รอด้วยคนครับ:D

20. Fluid

1,214
    57
    0
    Nissan Skyline V370GT รถใหม่ป้ายแดงอีกแล้วครับท่าน

เป็นรถสปอร์ตแบบ Coupe 2+2 ที่นั่งกว้างสบาย

งานนี้ต้องการความแรงพอประมาณ จูนน้ำมัน ไฟ ลากจากเดิม 7,500 รอบ ไปที่ 8,500 รอบ ปลดความเร็ว

อัตาเร่งต้องดี คนขับใช้โหดมากๆ (เท่าที่บอกมานะ อิอิ)

แล้วก็ได้ถอดกล่องออกมาครับ

แก้โจทย์ได้หมดครับ

มาดู Option รถคันนี้ดีกว่าครับ ว่ามีไรบ้าง

กล้องครับ หน้าตรงป้ายทะเบียนหน้า เอาไว้ส่องเวลาออกจากซอย แบบกว้างมองได้ชัดทั้งซ้าย และขวา หรือจะเอาไว้ส่องสาวๆก็ได้ อิอิ

ตรงกระจกมองข้างด้านคนนั่ง เอาไว้ระวังฟุตบาท และอื่นๆ

ที่ฝากระโปรงหลังครับ เอาไว้ถอย และระวังอึหมาอ่ะ

21. Fluid

1,214
    57
    0
    รวบรวม Highlight ประจำอาทิตย์ต่อ เพราะไม่ได้อัพให้ดูเท่าไหร่เลย

มาดู Lotuse Ellise รถสปอร์ตอังกฤตแท้ รถเน้นเทคโนโลยีเบา เล็ก เครื่องไม่ต้องแรง ก็แรงได้ วิ่งใช้งานได้ทุกวัน

เครื่องยนต์เป็นของ Toyota 1.8 ลิตร ตัวเดียวกับที่ใส่ใน Toyota MRS แบบคล้ายๆกันเลยอ่ะ

เจ้าของเปลี่ยน Header + ท่อไอเสียทั้งหมด + กล่องไฟของ Winning Booster โฆษณาหน่อยของเพื่อนผมเองทั้งท่อ และกล่องไฟ

ภายในเอาไปหุ้ม Carbon ไว้หลาย ล้อเป็นล้อ Forged แท้มาแล้ว หน้า 16 หลัง 17 เป็น 4 รู 100 น่าเอามาใส่รถ Jazz จริงๆ

คันนี้มีเครื่องเสียงพอควรครับ รถเหมาะกับคนตัวเล็ก ถ้ารู้ตัวว่าหนักๆ ใหญ่ๆ อย่างผม ก็ไม่ต้องคิดจะเข้าไป ทรมาณเปล่าๆ

มาดูตอนติดตั้งอุปกรณ์เก็บ Data Logging ของรถครับ รวมถึง A/F ด้วย

มาดูภายในกันครับ Carbonmarnia

คุ้นไหมกับฝาเครื่องยนต์แบบเนี่ยอ่ะ

ดูซิครับ กล่องใบแค่เนี่ย เท่าฝ่ามือเลย แต่ฉลาดโคตร

แล้วก็จูนเสร็จไป อยากขึ้นไดโนใจจะขาด แต่ติดปัญหาที่เจ้าของไม่ว่างแล้วอ่ะ

22. Aod+Otto

Aod+Otto New Member Member

292
    22
    0
    220 CDI ขึ้นมาประมาณ30ตัว แล้วความเร็วปลายอะครับ แล้วมีผลกระทบอะไรกับเครื่องยนต์ปะครับ

เวลาในการติดตั้ง กะค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรอะครับ

แล้วมีรับประกันอย่างไรบ้างอะครับ ประกันศูนย์ก็ไม่มีปัญหาใช่ปะ

...............รบกวนหน่อยนะครับ.........................

23. Fluid

1,214
    57
    0
    ไม่มีผลกระทบ ไม่มี Engine Check ขึ้นด้วยครับ

เวลาในการติดตั้ง 5 นาที เวลาเจ้าศูนย์ถ้าไม่อยากมีปัญหาก็ถอดออกใช้เวลา 5 นาทีเช่นกัน ทำเก่งๆอาจจะ 2 นาทีได้ อิอิ เพราะเป็นการใส่สายไฟเพิ่มตรงรุ่น ไม่มีการตัดต่อเลยครับ

ประกันเรื่องกล่องครับ

24. Fluid

1,214
    57
    0
    Mazda3 2.3 ลิตร เกียร์ธรรมดา เปลี่ยนเครื่องมาใมห่

ต้องการปลดล็อครอบ ปลดความเร็ว จูนเพิ่มน้ำมัน และระบบไฟ

รถมีหม้อพักไอเสียของร้านเฉลิม และล้อ 17 *7 ยาง 215-45-17 ครับ

ได้ตามสั่งครับ ความเร็วเกิน 180 k/h ที่รอบประมาณ 5,000 กว่า ไม่ได้วัดแรงม้านะครับ

แต่ลองกะๆดุ น่าจะมี Drag ได้ 15 วิกว่า ถึง 16 วิครับ

25. Phatsawit

Phatsawit New Member Member

71
    0
    0
    civic dimension es 01-05 ทำได้ป่าวคับ ถ้าได้แจ้งราคาทาง pm หน่อยคับผม สนใจคับ

26. Fluid

1,214
    57
    0
    ทำไม่ได้ครับ ได้โปรแกรมมา ดันได้มาช่วง 3 Doors และก็มาปี 2006 เป็นต้นไป ยกเว้นเครื่อง 2.4 ลิตร ทำได้เกือบหมดอ่ะครับ

น่าเสียดายอ่ะ เศร้า

27. Phatsawit

Phatsawit New Member Member

71
    0
    0
    ขอบคุงคับผม เสียดายเนาะคับ อิอิ แล้วมีโอกาสจะทำได้ป่าวคับ :D

28. SUYAKI

SUYAKI New Member Member

43
    0
    0
    ที่คุณทำมาเท่าไหร่ครับ เเล้วติดต่อใคร ที่ไหน เบอร์ไร
    ตอบให้หน่อยครับเพื่อนๆคนไหนสนใจเค้าจะได้ติดต่อไปครับ

29. Fluid

1,214
    57
    0
    เอารูปรถสุดสวย

New Jazz SV สีเหลือง มาให้ดู จูนไปแล้ว วิ่งดีมากๆด้วย สับเกียร์มันดี ล้อ 17 นิ้ว ยาง205-45-17 เท่านั้น ไม่มีไรมาก

กว่าจะทำเสร็จได้ ล่อจาก บ่ายโมง เสร็จเกือบเที่ยงคืน พอดีโดนเรื่องไปลง Window ใหม่ Firmware ไม่รับ ต้องลงโปรแกรมใหม่ อัพเดทใหม่ แก้ไขกันอ๊วกเกือบ 6 ชั่วโมง งงกันหมด

พี่ต้น เจ้าของรถ ก็ใจดีมากๆ ไม่ว่าซักนิด จนรู้สึกอายตัวเอง ขออภัยมา ณ ที่นี้เลย แต่ผลงานที่ได้มาก็คุ้มครับ

30. Fluid

1,214
    57
    0
    มาดูคันนี้กันดีก่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้