ฟันธงแล้วครับ ว่าเป็นฟอร์จูนเนอร์

การสนทนาใน 'Pickup Forum' เริ่มโดย Chakree, 16 กรกฎาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Chakree

Chakree New Member Member

12
    0
    0
    หลังจากที่ผมเข้ามาสอบถามในบอร์ดนี้รวมไปถึงบอร์ดรถอื่นๆด้วยว่าระหว่างฟอร์จูนเนอร์กับเทรลเบเซอร์จะเลือกคันไหนดี ในที่สุดก็ตัดสินใจว่าจะเลือกเอาฟอร์จูนเนอร์ครับ ทั้งในเรื่องของศูนย์บริการ ได้รับรถไว ช่วงล่าง ok แต่อาจจะกระด้างไปนิด และที่สำคัญภรรยาชอบครับ ไว้ผมไปถอยมาเมื่อไหร่จะเอามาอวดกันนะครับ หุหุ

2. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    เมื่อวานผมก็กำลังจะตอบกระทู้นั้นแนะนำว่าใช้ ฟอร์จูนเนอร์ไปละกัน
    เพราะผมเองก็ยังไม่ได้เคยได้ทดสอบขับรถทั้งสองมาก่อน แต่จากที่วิเคราะห์หลายๆ อย่าง ชั่งน้ำหนักแล้ว ฟอร์จูนเนอร์ได้เปรียบกว่าหลายๆ อย่าง ถึงแม้ว่า ผมเองก็ยังลังเลว่าเมื่อไรที่วีโก้จะเปลี่ยนโฉมใหม่ในเร็วๆ นี้ (ไม่ปลายปีนี้ก็ปีหน้าแหละ) ฟอร์จูนเนอร์ก็อาจจะต้องเปลี่ยนโฉมใหม่ตามไปด้วย นั้นหมายถึง รถที่คุณเพิ่งซื้อก็จะตกรุ่นทันที แต่โดยรวมแล้วฟอร์จูนเนอร์ก็ยังกินขาดอยู่ดี

ผมเคยบอกกับเพื่อนๆ ว่า ถ้าจะเล่นรถ SUV ก็แนะนำฟอร์จูนเนอร์นี้แหละ ผมว่ามันจะเป็นรถ SUV แห่งชาติไปแล้วมั้ง

3. Society

Society Guest

0
    0
    0
    ยินดีด้วยครับ ในที่สุดก็ตัดสินใจได้สักที คบน้องจูนไว้ไม่ผิดหวังครับ ^^

4. Werule

Werule Guest

0
    0
    0
    เห็นด้วยครับจะซื้อรถ SUV ในช่วงนี้ยังไงฟอร์จูนเนอร์ก็ยังน่าสนใจที่สุด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้