พี่ๆพอทราบไหมครับว่า พวกค้ำยี่ห้อทั้งหลายแหล่ ที่ใช้เหล็กเป็นวัสดุ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Chaiwat Tangmanee Noochuen, 22 กรกฎาคม 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่ๆพอทราบไหมครับว่า พวกค้ำยี่ห้อทั้งหลายแหล่ ที่ใช้เหล็กเป็นวัสดุ มันใช้เหล็กเกรดไหนครับ ขอบคุณครับ

1. ใช่อลูมิเนียมดีกว่าครับ

2. เลือกที่หนาๆไว้ก่อน

3. เหล็กถ้าของไทยก็จะเป็นแบบเกรดธรรมดา

4. ถ้าสั่งทำก็จะเลือกเกรดของเหล็กได้

เคยเจอเชียงกงมิเนียมมือสอง 1,500-1,8000 ไม่เกิน 2,000 ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้