พี่ๆคับ ไม่ทราบว่ากล่อง ecu evo6 มัน16บิทหรือ32บิดคับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย numtong, 23 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. numtong

numtong New Member Member

17
    0
    0
    พี่ๆคับ ไม่ทราบว่ากล่อง ecu evo6 มัน16บิทหรือ32บิดคับ ชอบคุณคับ

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    กล่องมาตราฐานทั่วไป 4 ปลั๊ก กล่องสีดำ 16 บิต
    กล่องสีขาว 4 ปลั๊ก ของ RalliArt WRC Edition 32 bit

3. numtong

17
    0
    0
    พี่คับ แล้วถ้าเราReflashกล่อง evo6 มาใช้กะเครื่อง 2.4l ลูกก้านข้อ cam hks272 turbo เดิม นี่พอไหวป่าวคับ คือยังไม่อยากใส่กล่องซิ่ง เพราะงบหมดแล้วอะครับ

4. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ได้ครับ
    ผ่านไม่ผ่านอยู่ที่ฝีมือ คนประกอบเครื่อง กับ จูนเนอร์

---------- Post added at 16:18:05 ---------- Previous post was at 16:17:50 ----------

ได้ครับ
    ผ่านไม่ผ่านอยู่ที่ฝีมือ คนประกอบเครื่อง กับ จูนเนอร์

5. numtong

17
    0
    0
    พี่พอมีจูนเนอร์ ที่ไว้ใจได้แนะนำป่าวคับ ขอบคุณคับ

6. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    สเตปคล้ายๆผมเลย

ใช้โบอะไรหละครับ

7. numtong

17
    0
    0
  8. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    step ซุ่ม หุหุ

9. toom evo

toom evo New Member Member

587
    2
    0

Step แบบนี้เนียนที่สุดแล้วอ่ะท่าน หุ หุ

10. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ช่างประกอบเครื่องที่ผมไว้ใจคือ ช่างเกื้อ RalliArt พระราม9
    ส่วนคนจูนReflash สำหรับกล่อง6เดิมๆ ปัจจุบันผมก็ยังยกให้คือพี่ญา RalliArt พระราม9 ครับ
    เพราะยังเป็นคนเดียวที่Reflashกล่องเดิมลง 11 วิได้หลายคันครับ

ส่วนเรื่องเงินก็ต้องคุยรายละเอียดกับแกให้เคลียร์ก่อนทำครับ
    ถ้าคุยเคลียร์แล้วส่วนมากก็จบไม่มีปัญหาครับ ช่างก็ทริปช่างไปหน่อย
    เพราะพวกผมที่ทำรถกันที่นั้นก็ทริปช่างกันเป้นเรื่องปกติครับ ก็ไม่มีปัญหาอะไร

---------- Post added at 11:10:50 ---------- Previous post was at 11:10:37 ----------

ช่างประกอบเครื่องที่ผมไว้ใจคือ ช่างเกื้อ RalliArt พระราม9
    ส่วนคนจูนReflash สำหรับกล่อง6เดิมๆ ปัจจุบันผมก็ยังยกให้คือพี่ญา RalliArt พระราม9 ครับ
    เพราะยังเป็นคนเดียวที่Reflashกล่องเดิมลง 11 วิได้หลายคันครับ

ส่วนเรื่องเงินก็ต้องคุยรายละเอียดกับแกให้เคลียร์ก่อนทำครับ
    ถ้าคุยเคลียร์แล้วส่วนมากก็จบไม่มีปัญหาครับ ช่างก็ทริปช่างไปหน่อย
    เพราะพวกผมที่ทำรถกันที่นั้นก็ทริปช่างกันเป้นเรื่องปกติครับ ก็ไม่มีปัญหาอะไร

11. ekk_happening

ekk_happening New Member Member

49
    1
    0
    อ่านแล้วตกใจ ว่ากล่องเดิมทำได้11วิเลยหรอคับ

แล้วสเตปนี้ต้องทำเครื่องหรือทำอะไรเพิ่มบ้างคับ ช่วยแนะนำด้วยคับพี่

12. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    รถหนุ่มกับรถป้าน สเตปคล้ายๆกัน แต่ต่างกันที่โบอย่างเดียวเลย
    แรงคนละแบบ

13. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    รถก็ทำชุดใหญ่กันทุกคันครับ แค่สมัยก่อนมันไม่มีกล่อง Stand Alone
    เลยต้องรีแฟลซกล่องเดิม ก็วิ่ง 11วิ ในงาน Souped up กันได้ทุกคันครับ
    พอได้ Motec มาถึงลง 9 กันได้
    มี Colt เหลืองพี่แก้ว Mitsu Only คันเดียวที่ลง 10.2 ได้ โดยยังเป็นกล่อง E-manage ครับ

เครื่องไม่ทำ รีแฟลซให้ตายก็ไม่มีทางลง 11 ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้