พี่ๆคะเสียงสายพานยังดังไม่หายเลยอ่ะ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย นาย นรินทร์ บุญสอา, 2 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    เสียงสายพานยังไม่หายเลย ทำไงดีอ่ะ ตั้งแล่วตั้งอีก ไม่หายซะที ช่วยด้วยจ๊ะทำไงอ่ะ:sad:

1. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    แนะนำให้ไปร้านพี่บุ๊คเลยครับบบบบบบบ คุณส้ม
    สายพานดังนักใช่ไหม..........บอกพี่บุ๊คให้ติดเครื่องเสียงชุดใหญ่ กลบเสียงสายพานเลยคร้าบบบบบบบ

อ๊ะ......อ๊ะ.......ล้อเล่น.........

สายพานนี่เปลี่ยนใหม่ก็แล้ว ตั้งใหม่ก็แล้ว ยังดังอยู่ใช่ป่ะ
    เครื่องคุณส้มวางใหม่นี่นา หน้าพู่เลย์มันบิดอยู่รึเปล่าครับ ลองตรวจสอบดูสิครับ

2. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    สงสัยต้องเปลี่ยนเครื่องอีกซักตัวนะน้องส้มเอ๊ย

3. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    มัน ใช่ สาย พาน หร๋อ ครับ

บาง ที มัน อาจจะ ไม่ ใช้ ก็ ได้ นะ ครับ เวลา เช้าๆ นะ เอิ๊กส์ๆ

4. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0

จบกันเลย

ว่าจะเข้ามาเล่นมุขนี้แหละ

ทีนี้รู้มุขผมหมดแล้ว

ต่อไปไม่เล่นแระ

กลัวไม่ขำ

งอน งอน งอน โดนแย่งมุข:cry:

5. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    นอกจากตรวจสอบพูลเลย์แล้ว
    ลองดูพวกลูกปืนทั้งหลายที่เกี่ยวพันกับพูลเลย์ด้วยละ
    อิอิ

6. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    ใช่ๆคุณส้ม....หายไปนานเหมือนกันนะ.....บางทีพวกลูกปืนพวกมู่เล่ห์(อันกลมๆที่ใส่สายพานน่ะ)มันอาจจะคดหรือเบี้ยวหรือไม่ตรงกับตัวอื่นก็ได้นะ....ง่ายๆนะลองเอาจารบีทาด้านในสายพานดูแล้วเร่งเครื่องถ้ายังมีเสียงดังเหมือนเดิมหรือดังเท่าเดิมก็ไม่ใช่สายพานแล้วล่ะ...

7. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
    เตือน เตือน เตือน

เตือน เตือน เตือน

กรุณาทาจารบีขณะเครื่องยนต์ดับอยู่นะครับ

นี่เรื่องจริงๆเลย

ช่างประจำของผมก็แนะนำลูกค้าอย่างนี้เหมือนกัน

แต่ดันไม่ได้บอกว่าให้ทาตอนดับเครื่อง

ลูกค้าทาจารบีตอนเครื่องติดอยู่ นี้วขาดข้อนึงเลยนะครับ

รู้เท่าไม่ถึงการณ์ เอาคืนไม่ได้แล้ว

8. P@LMprimeraP11

P@LMprimeraP11 New Member Member

184
    0
    0
    อาการนี้ผมก็เคยครับ รถผมเป็นเพราะสายพานหมดสภาพ กับพูเล่หมดสภาพเหมือนกัน ขอให้โชคดีครับ

9. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    เออ...ใช่.....ขอโทษน้องด้วยครับที่ลืมบอกไปว่าต้องทาตอนเครื่องดับ....ป่านนี้นิ้วหลุดไปรึยังก้อไม่รู้......ซวยแล้วเรา..........

10. deepee

deepee New Member Member

7
    0
    0
    ลองตูที่สายพานของ R11 เครื่อง SR18,20DE สายพานเดิมเป็นสายพาน NIISSAN ร่องตัวยU 6ร่อง ส่วนมากตอนเปลี่ยนใหม่ช่างไม่ทันสังเกตูเอาสายพาน MITSUBOSHI 6 PK 1020 R 34-7ร่องตัวV มาเปลี่ยนให้ของผมก็เป็นตอนเปลี่นคอมแอร์พร้อมเปลี่ยนสายพาน มีเสียงดัง ต้องติดเครื่องไม่เปิดแอร์ให้เครื่องร้อนก่อนจึงจะเปิดแอร์จึงจะไม่มีเสียงดัง

11. ขอบคุณพี่ๆค่ะ จารบีน่ะทาละคะ แต่พี่หนุ่มเป็นคนทา มีแหว่งๆไปเหมือนกัน ที่บอกมาทั้งหมดจะลองไปทำดู แต่ถ้าจะให้ไปร้านพี่บุคต้องรอก่อนค่ะ มันก็ดังน้อยลงนะตอนเช้าๆนะคะพี่ๆ ต้องขอบคุณอีกครั้งด้วยค่ะ:D

12. pee-ae

pee-ae New Member Member

161
    2
    0
    ลองตูที่สายพานของ R11 เครื่อง SR18,20DE สายพานเดิมเป็นสายพาน NIISSAN ร่องตัวยU 6ร่อง ส่วนมากตอนเปลี่ยนใหม่ช่างไม่ทันสังเกตูเอาสายพาน MITSUBOSHI 6 PK 1020 R 34-7ร่องตัวV มาเปลี่ยนให้ของผมก็เป็นตอนเปลี่นคอมแอร์พร้อมเปลี่ยนสายพาน มีเสียงดัง ต้องติดเครื่องไม่เปิดแอร์ให้เครื่องร้อนก่อนจึงจะเปิดแอร์จึงจะไม่มีเสียงดัง

เทคนิคเดียวกันเลยครับ เปลี่ยนสายพานมาม่ายช่ายอู่ประจำมันเสือกเอาเบอร์ที่ยาวกว่านิ้วนึงมาใส่ให้เสือกบอกว่าใช้ได้ ใช้มาโครตดังเลย ตั้งแล้วตั้งอีก ตั้งจนมันสุดแล้วเนี๊ยว่างๆว่าจะต้องเปลี่ยนใหม่เหมือนกันคงต้องหาสายพานเบอร์เดิมอะเครื่องVVL มันต้องเบอร์ 6KP1035 เซ็งชิบเงินอะไม่เสียดายแต่เสียรมณ์นั่งฟังกะคุณกบทุกวัน

13. aTTaChMenT

aTTaChMenT New Member Member

5
    0
    0
    แล้วถ้าเป็นกับพูเล่จะแก้ใขยังงัยครับ ซ่อมได้มั้ย รึว่าเปลี่ยนอย่างเดียวเลย

14. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    หาเปลี่ยนเอาคับ

15. P@LMprimeraP11

P@LMprimeraP11 New Member Member

184
    0
    0
    เปลี่ยนเลยครับ ของเบิกศูนย์ 5 พันนิดๆ ครับ ส่วนเซียงกง ผมได้มา 1500 แพงไปรึป่าวคับ พอดีเปนเซียงกงที่ขอนแก่น แล้วลืมต่อด้วย ^^'

16. pee-ae

pee-ae New Member Member

161
    2
    0
    ถ้าจะเอาก็ติดต่อมาละกัน ตอนแยกเครื่องขายมีถอดเก็บไว้อะ
    เป็นพูเล่เครื่อง SR20 นะ ม่ายช่ายVVL

17. Tuck1

Tuck1 New Member Member

91
    0
    0
    สายพานดัง

ของผมก้อดังครับ ไปให้ร้านดู ปรากฏว่าพูเล่ย์ไปซะแล้ว ซื่อของใหม่ ไต้หวันนะครับ เป็นรุ่นของ SR 20 ใส่กันได้ แต่งานะไม่ละเอียดเท่าของเดิม ราคา 1290 บาท
    ซื้อที่บางไผ่อะไหล่ท่าพระ ใส่แล้วเงียบเลยอ่ะ
    แรก ๆ ช่างก้อนึกว่าสายพานหย่อน ตั้งจนสุดแล้วไม่หายนะครับ เสียงดังมาก ๆ เลย
    ตอนนี้เงียบแล้ว
    อ้อ ลืมไป ค่าแรง 200 บาท ด้วยนะครับ
    ลองดูนะครับ ขอให้หายไวไวนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้