พี่น้องครับ ช่วยด้วยครับ รถสตารท์น้ำมันไม่ได้

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย hinata, 10 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. hinata

hinata New Member Member

303
    0
    0
    รถผม 1 j ฝาดำ ให้ระบบแก็ส แบบ มิกเซอร์

วิ่งแก็สมาตลอด ไม่เคยสตารท์น้ำมันเลย เคยวิ่งจนแก็สหมด แล้วสับมาน้ำมันได้ วิ่งต่อจนหาปั้มแก็สเจอ

แล้ววันนี้ก็วิ่งจนแก็สหมดอีก โง่บรมเลย ก็เลยเข้าข้างทางแล้วสับมาใช้น้ำมัน ปรากฏว่างานเข้า สตารท์ไม่ติด แชะๆ เป็นสิบกว่าครั้งได้ เลยคิดว่า น้ำมันคงหมด เพราะเกจน้ำมันมัน E แล้ว เลยไปซื้อน้ำมันใส่ขวดจากปั้มข้างหน้ามา เปิดฝาน้ำมัน มีลมดันออกมาด้วย เติมแล้ว แต่ก็เหมือนเดิม แชะๆๆ เลยต้องให้รถมาลากไปปั้มแก็ส

รถผมเป็นอะไรครับนิ วิ่งได้แต่แก็ส มีปัญหาใดบ้างที่ทำให้ผมสตารท์น้ำมันไม่ได้อ่าครับ - -

มันเกี่ยวกับที่ผมไม่เคยสตราท์น้ำมัน ไม่เคยใช้น้ำมัน

ปล.ผมเติม โซฮอลล 91 เก็บไว้ นานพอสมควร

2. Shut-up

Shut-up New Member Member

8
    0
    0
    โอ้วๆๆปันหานี้เจอกันบ่อยๆนะคับ...อาการคล้ายๆปั้มติก(อวสาน)เลยแต่ถ้าเช๊คแล้วปั้มไม่ตายก็ต้องสวิตซ์
    แต่..ถามก่อนว่าใช้สวิตซ์autoหรือป่าวคับ ถ้าใช้..ใช้แบบไหน ATX4 หรือ PG3 คับ
    ที่ต้องถามเพราะสวิตซ์..auto..PG3 . ต้องต่อพ่าน..รีเลย์..ส่วน ATX4 มี..รีเลย์..ในตัว
    เพราะ..รีเลย์..เป็นตัวตัดต่อน้ำมัน ถ้าเสีย ก็จะใช้น้ำมันไม่ได้เหมือนกันคับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 23:24:11 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 23:23:54 ----------

โอ้วๆๆปันหานี้เจอกันบ่อยๆนะคับ...อาการคล้ายๆปั้มติก(อวสาน)เลยแต่ถ้าเช๊คแล้วปั้มไม่ตายก็ต้องสวิตซ์
    แต่..ถามก่อนว่าใช้สวิตซ์autoหรือป่าวคับ ถ้าใช้..ใช้แบบไหน ATX4 หรือ PG3 คับ
    ที่ต้องถามเพราะสวิตซ์..auto..PG3 . ต้องต่อพ่าน..รีเลย์..ส่วน ATX4 มี..รีเลย์..ในตัว
    เพราะ..รีเลย์..เป็นตัวตัดต่อน้ำมัน ถ้าเสีย ก็จะใช้น้ำมันไม่ได้เหมือนกันคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้