พรีเซีย น้ำซึมเข้ารถทางกระจกมองข้าง แก้ไขอย่างไร

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย PRESEA 1.8, 29 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PRESEA 1.8

PRESEA 1.8 Guest

0
    0
    0
    ใช้นิสสัน พรีเซีย 1.8 (R11) มีปัญหาตอนฝนตกหนักๆ น้ำจะซึมเข้าทางกระจกมองข้างทั้ง 2 ด้าน(แต่ไม่มาก) เข้าไปดูใกล้ๆเห็นรอยร้าวเล็กๆบนแผงด้านหลังของชุดกระจกมองข้าง

ผมเดาว่าอะไหล่ตัวนี้คงไม่มี หรือมีก็ต้องแพงจนไม่คุ้มที่จะเปลี่ยน เพราะรถรุ่นนี้เป็นรถนำเข้า

พอจะมีวิธีแก้ไขไหมครับ ขอคำแนะนำด้วย

2. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    ถ้ารั่วตรงกระจกมองข้างต้องดูยางขอบฐานกระจกก่อนแล้วก้อลองแกะดูโดยแกะฝาด้านในก่อน...แต่R11ไม่มีเสาหน้าต่างประตู...มันน่าจะเข้าทางขอบยางประตูรึป่าวครับ?กระจกหน้าต่างไม่ตรงช่องรึป่าวครับ?ลองเช็คดูนะครับ

3. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    เป็นที่ยางกระจกมองข้างหรือว่ายางรองขอบกระจกคับ เช็คให้ดีถ้ายางขอบกระจกด้านในผมพอจะมีเก็บเหลือๆๆอยู่ลองดูคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้