ผมไม่ได้มีเจตนาให้ร้าย นะคับอยากให้สาวก "วีโก้" ได้ตนักกันหน่อย

การสนทนาใน 'Pickup Forum' เริ่มโดย BASSBOY, 14 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BASSBOY

BASSBOY New Member Member

72
    3
    0
    ก้อตามกระทู้ที่บอกแหล่ะน่ะคับว่าผมไม่ได้มีเจตนาให้ร้าย ป้ายสี วีโก้ หรอก น่ะคับ แต่พอดีเพื่อนมันส่งมาให้ผมก้อเลย อยากเอามาเตือนให้เพื่อน ๆ ที่มี วีโก้ ได้ระมัดระวังกันไว้ หน่อย อยาก สักแต่ว่าแรงอย่างเดียวนะคับ เป็นห่วงนะคับ จากใจ จิง:eek:

2. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    น่ากลัวสุดๆ..............ว่าแต่ Navara มันหนึบกว่า พี่น้องขนาดนั้นเลย !!!

3. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    Triton นิ่งมากครับ เห็นว่าล่าสุดจะได้รางวัลรถปลอดภัยระดับ 4 ดาวมั๊ง (Vigo 2 ดาว)

4. dr.punchy

dr.punchy New Member Member

18
    0
    0
    ของผมเคยสาดจนหมุนเลยคับ
    แต่ก็ไม่เห็นตะแคงจนแทบจะพลิกขนาดนี้เลย

5. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ภาพมันฟ้อง แต่ก็ไม่รู้ว่าเค้าทดสอบแบบไหนนะครับถึงออกอาการกว่ายี่ห้ออื่น

6. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    เป็นข้อมูลใช้ในการตัดสินใจได้ดีทีเดียว

7. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    เคยทกสอบรถ Toyota อยู่เหมือนกัน บอกได้เลยว่า ช่วงล่างไม่ไหวววววจริงๆ ทั้ง เก๋ง , กะบะ แต่ยอมรับว่าการตลาดเค้าเก่ง ยังคงสามารถยึดกลุ่มลฦกค้าคนไทยได้เหนียวแน่น แต่ผู้บริโภคแหละยังคิดไม่เก่ง อยากได้แค่ส่วนลดกับของแถม แต่ไม่คิดถึงคุณภาพสินค้าที่จะได้กลับมา

8. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    เห็นแล้วเสียวจังในใจผมก็ชอบมันนะเพราะสมรรถนะของเครื่องยนต์เจ๋งมากๆ

9. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    น่ากลัวครับแบบนี้ เจอพี่แกจี้ตูดให้แซงไปดีกว่าครับ

10. Rush_OverSize

Rush_OverSize Member Moderator

413
    12
    18
    เมืองไทยน่าจะทดสอบแบบนี้บ้างนะ เช่นทดสอบประหยัดน้ำมันโดยเอารถทุกยี่ห้อเครื่องเท่ากัน
    วิ่งที่ความเร็วเท่ากันจะได้รู้ว่าบริษัทไหนมันขี้โม้

11. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    เปงไปได้ม่ะ ว่ามันสูงกว่าชาวบ้านอะ...

ว่าแต่ นาวาร่าดูดีกว่าเยอะเลยเนอะ จากในรูป....

หุหุ

12. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    ความเห็นส่วนตัวคือ จากในรูป Vigo ไม่น่าจะถูกทดสอบในสนามทดสอบเดียวกับรุ่นอื่นๆ
    ความเกาะถนนของพื้นน่าจะต่างกัน และอุณหภูมิของถนนก็น่าจะต่างกัน

13. Mcdonald

Mcdonald Member VIP

389
    11
    18
    ความเห็นส่วนตัวนะคับ

เท่าที่รู้มาเพื่อนๆไปทดสอบมา ความเร็ว มากกว่านี้

ยังไม่เห็นมีอาการแบบในรูปเลยอะคับ.... เหอะๆ

14. มันคนละสนามกันนี่นา...

15. kamana

kamana New Member Member

127
    2
    0
    จะกลัวอาไร้ นักขับ(กะบะส่งของ)ไทย ใจเกินร้อยอยู่แล้วรถเถ้าแก่เหยียบเข้าไป เหอๆ

เนินโหดๆแถวราชพฤกษ์-พระราม๕ ยังไม่แตะเบรคเลย โคตรประมาท

16. RETRO SPEC

RETRO SPEC New Member Moderator VIP

854
    24
    0
    เฮ้อ ผมว่ารถกระบะ ยกสูงมันน่ากลัวเกือบทุกยี่ห้อแหละครับอยูที่คนขับมันด้วย ว่าสติดีพอมั้ย

17. nemus

nemus New Member Member

714
    4
    0
    นอกเรื่องหน่อย เจอรถติดเกอร์วีโก้คลับ ขับรถไม่มีมารยาทบ่อยมาก ซิ่งๆ จี้ๆ ดิฟไฟไร้สาระ บ่อยมาก ไม่ได้หมายถึงทั้งคลับนะ เด๋วหาว่าผมอคติ ฝากท่านที่อยู่ในคลับเตือนๆกันหน่อยนะคับ เด๋วจะกลายเป็นปลาเน่าตัวเดียวเหม็นกันไปทั้งข้อง

18. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    จากที่เคยมีประสบการณ์ นะครับ ที่บ้านรับอัดฉีดส่งรถเข้าเต็น ครับ ระยะทาง ประมาณ 30 โลโค้งเพียบ ได้ขับมาแล้วทุ่กรุ่น
    จากประสพการณนะครับ ที่ 1 ไห้ ไทรตั้นครับ

ที่ 2 ไห้ นาวาร่า

ที่ 3 ไห้ ฟร์อดกะมาสด้า

ที่ 4 ไห้ เซฟ

ที่ 5 ไห้ อีสุ

ที่ 6 ไห้ วีโก้ นี่แหละ แต่ ทางตรงยาวๆ ผม ไห้ วีโก้ เป็ฯที่1 เลย เพราะ นิ่งมากๆ

เหตุผลคือ วีโก้ช่วงล่างแข็งมาก อาจจะทำมาไห้รับกะแรงม้าที่มาก ไว้วิ่งทางตรงยาวๆมั้ง

19. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    -*- ช่วงล่าง วีโก้ มันเด้งอ่ะ ใครมานั้งมีแต่คนบ่น

20. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 มีนาคม 2008
  21. jirayu

jirayu New Member Member

252
    10
    0
    ชัดเจนนนนนนนนน

22. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ในความคิดของผมนะครับ น่าจะเป็นผลทางการตลาดมากกว่า

23. aum_ES

aum_ES New Member Member

237
    10
    0
    มันสูงกว่ายี่ห้ออื่อนด้วยรึเปล่า.....

24. wittayakorn

wittayakorn New Member Member

207
    3
    0
    น่าจะมีหน่วยงานกลางที่คอยทดสอบลักษณะแบบนี้บ้างนะ

25. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    เคยเห็นเป็นคลิปเลย ใน youtube น่ะครับ

ลองหาคลิปมาดูดีกว่าครับ

รูปมันบอกอะไรไม่ได้มาก

26. kamana

kamana New Member Member

127
    2
    0
    คลิ๊ปชัดเจน ขอบคุณครับ

27. BNR 34 GTR

BNR 34 GTR New Member Member

25
    0
    0
    YOUTUBE นี่เต็มตาเลยคับพี่ เห่อๆ

28. Boat na

Boat na New Member Member

235
    2
    0
    ก็มีข้อดีข้อเสียต่างกันไปคับ แล้วแต่ลักษณะการใช้งาน ( ความคิดเห็นส่วนตัวนะคับ)

29. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ยังไงก้อขับระวังๆด้วยนะคับ

30. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    เพื่อนหลายคนใช้ บอกเบรกกับช่วงล่างไม่ไหวเลย
    ผมชอบไทรทัน เพราะสายพันธ์มันดี เครื่องไม่แรงมาก แต่ถ้าโม ดิ ยาวไปพี่น้อง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้