...ผมต่อ เรกูเรต nismo ถูกหรือเปล่าครับ...

การสนทนาใน 'Crazy G' เริ่มโดย tan.tan, 26 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tan.tan

tan.tan New Member Member

33
    0
    0
    ...ผมต่อ เรกูเรต nismo ถูกหรือเปล่าครับ...(ผมต่อมั่วไปตามรูปไม่รู้ถูกเปล่า)

คือมันมีเรกูเรตเดิม ดักอยู่ ไม่รู้ต้องถอดออกหรือเปล่า...
    หรือต่อตามรูปก็ได้ครับ..ใครพอรู้บ้างครับ..แล้วแรงดันเดินเบาควรอยู่ที่กี่ปอนด์..บูสอยู่ที่กี่ปอนด์ดีครับ...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 กันยายน 2006
  2. juk-ku power

juk-ku power New Member VIP

282
    2
    0
    ผมใช้อยู่แต่เปนของ sard จำไม่ได้เหมือนกันเดี๋ยวไปดูมาให้นะคับ

3. 13BT-REW

13BT-REW New Member Member

1,925
    12
    0
    ถูกแล้วครับแต่ต้องเอาของเก่าออกด้วย เพราะของเก่าตายตัวที่2.5บาร์ครับ เดินเบาอยู่ที่2.5บาร์ครับถ้าปรับบูสเพิ่มก็ปรับขึ้นอีกนิดก็ได้เป็น2.7ก็พอครับ เวลาในท่อไอดีมีแรงดันก็จะดันหัวเรกูเรตไว้ทำให้เวลาเราซัดรถแรงดันก็จะเพิ่มขึ้นเองครับจะแรงไม่แรงก็อยุ่ที่ ที่ปั๊มติ๊กเราด้วยนะครับว่าดันได้แค่ไหน ของผมติ๊ก2เจโบ2ตัวทำแรงดันเดินเบาได้3.2บาร์ที่เรกุเรตเดิม ผลที่ได้คือน้ำมันท่วมหัวเทียนดำ กินน้ำมัน ซึ่งต้องพึ่งเรกุเรตแบบปรับได้มาลดแรงดันครับ

4. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    ตามนั้นครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้