ผมจะเปลี่ยนเครื่องเป็นหัวฉีดไม่ต้องแปลงมากเอาแบบจับใส่ได้เลย เพื่อนๆแนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย ศิริ พุ่มหิรัญ, 27 กุมภาพันธ์ 2018

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมจะเปลี่ยนเครื่องเป็นหัวฉีดไม่ต้องแปลงมากเอาแบบจับใส่ได้เลย เพื่อนๆแนะนำหน่อยครับ

1. แอบเล็งอยุ่เหมือนกัน แต่ถึงจะ ลง B20 แต่ก็ต้องแปลงหูยึดเครื่องอยู่ดี ~~

2. ที่ผมดูไว้จะเป็นH22aครับ เพื่อนว่าไงครับมีใครใช้บ้าง

3. Bangyala Sman

Bangyala Sman Guest

0
    0
    0
    ขอตามคับ...ไม่ทราบว่าต้องใช้งบเท่าไรคับ

4. ตามด้วยครับ

5. ถ้าครงรุ่นเลยแต่หัวฉีดเป็นf20aใช่ไหมครับ

6. Tawatchai Phanit

Tawatchai Phanit Guest

0
    0
    0
    วางเครื่องใหม่ต้องแปลง ถ้าไม่แปลง คงต้องใส่บล๊อกเดิมคับ

7. เมื่อเช้าลืมดูอ่านแค่ไม่ต้องแปลงมาก เลยแนะ B20 *ไม่ต้องแปลงมากแบบจับวาง A20a3 บล๊อกเดิมหัวฉีด *

8. ถ้าจะเปลี่ยนเครื่องเป็นหัวฉีดมันก็ต้องแปลงทุกตัวแหละคับแต่แปลงมากแปลงน้อยงบมากงบน้อยมันขึ้นอยุ่ที่เจ้าของรถคับแต่มีเครื่องหัวฉีดที่ไม่ต้องแปลงเลยก็มีแต่เครื่องกับอะไหล่หายากแล้ว...
    ของผมB20b at ก็เหลือๆคับ

9. Tawatchai Phanit

Tawatchai Phanit Guest

0
    0
    0
  10. Nook Phupladploy

Nook Phupladploy Guest

0
    0
    0
  11. H22Aคับใช่อยฺ่คับ

12. ผมได้เครื่องSRมาล่ะเพื่อนๆอนาคตเผื่อจะลงโบ

13. เครื่องมันหันคนละฝั่งนะคับวางได้นะแต่แปลงกระจาย

ถ้าจะกลับหัววาง k20ดีกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้