+++ ปานะพันธุ์ +++

การสนทนาใน 'Find Friend' เริ่มโดย ++ XERXES ++, 28 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ++ XERXES ++

++ XERXES ++ New Member Member

26
    3
    0
    มีใครเป็นศิษย์เก่า ปพ. บ้างคับ :)

ผม ปพ.13 ออกรร. ตอนม.3 คับ :)

2. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    รุ่นสุดท้ายครับ โรงเรียนปิดตอน ป.4

ตอนนี้เป็นคาฟูไปเเว้ว

3. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    เรียนแค่ 3 ปีอ่ะครับ

ตอน ป.2 - ป.4

จบ ป.4 ปี 1987

อยู่หออนุบาลด้วย

ปล. คิดถึงเพื่อนจัง

ภรดี ... เราเป็นเพื่อนกันมาตั้ง 3 ปี ได้ข่าวว่าตอน ม.3 เธอเป็นดาวโรงเรียนด้วย
    ยอดธง ... เด็กสามชุก เป็นยังไงบ้าง สบายดีหรือเปล่า
    กิตติกร ... ข้าจำเบอร์โทรบ้านแกได้เป็นคนแรกในชีวิต จนวันนี้ ยังไม่ลืมเลย

คิดถึงหออนุบาล และ อ.ทุกท่าน และร้านซุปหน่อไม้ด้วย ....

4. ++ XERXES ++

++ XERXES ++ New Member Member

26
    3
    0
    ปพ.13

ผมก็อยู่หออนุบาล ตั้งแต่ ป.2 ถ้าเป็นเพื่อนกับ ยอดธง เด็กสามชุก ก็รุ่นพี่ผม 1 ปี ตอนนี้ ทำปั๊ม ปตท.ที่สามชุกนะแหละ พ่อเค้าเป็นเพื่อนกับพ่อผม ( ผมเด็กสุพรรณ เหมือนกัน )

5. SassySam

SassySam New Member Member

13
    1
    0
    อยู่ตั้งแต่ อนุบาล1จนโรงเรียนยุบตอนป6ครับ (ไม่นึกว่าจะคนเรียนที่ ปพ.ด้วยน่ะเนี้ย)
    ชอบห้องสมุดมาก ไฮโซโครต

NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  6. n!Cs`RCW

470
    20
    0
    รุ่นพี่ผม 2ปีครับ ไปต่อมัธยมที่ไหนอ่ะครับ

( ถ้ามีเด็ก ปพ เยอะๆ มีตติ้ง คาฟู กันครับ ) :eek:

7. Vasuta.com

2,184
    27
    0

โอ้ว จริงๆเหรอครับ เป็นไปได้ไหมครับ ถ้าจะขอเบอร์ที่บ้านเค้ามา
    ตอนผมรู้จักกัน ก็ทราบเหมือนกันว่าทำปั้ม ปตท. อยู่
    แต่พอออกจาตอน ป.4 ก็ไม่ได้ติดต่ออีกเลย เพราะไม่เคยถามเบอร์ไว้

แต่ตอนอยู่หออนุบาล เรานอนเตียนชั้นสอง ติดกัน
    ยอดธงนอนริมสุด เคยละเมอถีบเค้าตกเตียงด้วย 555

ถ้ายังไง ติดต่อผ่านคุณพ่อ ขอเบอร์ให้ผมทีสิครับ

8. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    ไม่ทราบว่า มีใครจำรถสปอร์ต เฟีร์ต คันสีแดง 2 ประตู ไฟป๊อปอัพ ได้ไหมครับ
    (ไม่รู้มีรุ่นที่ผมอยู่หรือเปล่า)

รถพี่ชายผม ไปจอดทิ้งไว้ที่สนาม ที่วันเสาร์-อาทิตย์ เป็นที่จอดรถผู้ปกครอง
    แล้วไม่ได้เอากลับ พอวันจันทร์ มันกลายเป็นที่เข้าแถวของพวกเด็กโต
    เด็กเข้าแถว ยังต้องหลบเลย เพราะล๊อคไว้

จนช่วงบ่ายๆ ผมต้องติดต่อให้พี่ชายมาเอารถ 55555

9. $%+[~GT~]+%$

$%+[~GT~]+%$ New Member Moderator VIP

96
    24
    0
    รุ่นไหนจำไม่ได้อะครับ ผมเกิดปี 2525 เรียนตั้งแต่ป.1-ป.6 ตอนนี้ยังมีเพื่อนที่รู้จักกันตั้งแต่ป.1 ก็เตะบอลด้วยกันอยู่เลยด้วย1คน เพราะจบป.6ก็ไม่ได้เจอกันเลย จนย้ายมาจากโรงเรียนเบญจมราชานุสรณ์ มาเข้าม.3ที่ โรงเรียนบดินทร3 เลยเจอกันอีกครั้ง แล้วมาอยู่ห้องเดียวกันตอน ม.4-ม.6 เตะบอลด้วยกันมาตลอด จนถึงตอนนี้ เป็นเพื่อนที่คบกันนานที่สุด แถมชื่อคล้ายๆกันอีก สูง185พอๆกัน ยังคิดอยู่เลยว่า มันเป็นไปได้ยังไง ที่จะรู้จักกันมานานขนาดนี้ คิดถึงโรงเรียนจัง แด่ดันกลายมาเปงคาร์ฟูร์ Carrefour ไปแล้วซะงั้น ห้องสมุด สุดยอดอลังการ ร้านส้มตำ-ซุปหน่อไม้ อร่อยที่สุดเลย คนซื้อเพียบ ซื้อมาตั้งแต่ราคา1บาท จนขึ้นมา2บาท เสาชิงช้าที่เรียงกันเป็นแถวยาวๆ กระโดดยางที่เคยเล่นบ่อยๆ ดีดลูกแก้วอีก อยากเจอเพื่อนเก่าๆจัง เปงยังไงกันบ้างน้อ

รหัสประจำตัว 30465 อยู่รุ่นไหน ใครรู้ช่วยบอกผมทีคร้าบบบ

ป.1 อยู่ 1/8
    ป.2 อยู่ 2/5
    ป.3 อยู่ 3/2
    ป.4 อยู่ 4/2
    ป.5 อยู่ 5/4
    ป.6 อยู่ 6/10 ตอนนั้นโรงเรียนไฟไหม้ วันคริสต์มาสพอดีเลย ห้อง11 นอกห้องดำมากอะ

จำได้ ยังแอบชอบเด็กญี่ปุ่นชื่อ คูมิโกะ อิเคยะ น่ารักที่สุดเลย อยากเจอมากๆ :D

ผมอยู่ ซ.ลาดพร้าว18 มีตติ้งที่คาร์ฟูร์ วันไหนดี บอกกันด้วยครับ

:D :D :D :D :D :D :D :D :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 สิงหาคม 2007
  10. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    ภรดี สกุลงาม ก็น่ารักนะ รู้จักไหมเอ่ยยย

คิดถึงบ้านไม้เล็กๆ ที่อยู่ข้างหออนุบาลจัง

11. ++ XERXES ++

26
    3
    0
    PB 13

เดี๋ยวหามาให้นะคับ :)

12. ++ XERXES ++

26
    3
    0
    PB 13

เอาเวปบอร์ด ปานะพันธุ์ มาฝากครับ :)

http://pb.pantown.com/

http://www.pantown.com/board.php?id=776&area=4&name=board1&topic=2093&action=view

ลองดูรูป รำลึก ความหลังกัน :cry:

13. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    ปานะพันธุ์ ด้วยคนอนุบาลถึงม.3จบมา20กว่าปีแระ

14. VIP_WALD

VIP_WALD New Member Member

13
    2
    0
    ปานะพันธุ์เหมือนกันคับ แต่จำไม่ได้ว่าจบรุ่นไหน

15. n!Cs`RCW

470
    20
    0
    ที่สุดของเเจ้

รอ7วินะครับ ;)

16. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    อิ........อิ หวัดดี เพ่ ผม เรียน ป.3 ตอน พ.ศ 2525 ครับ จนถึง ป.6 :D :D :D :D

17. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    ต้องคอยดูคร๊าบบบ เสาร์ 3 และ4 นี้
    หวัดดีน้องพี่ ไล่ ๆกันเลย รหัสพี่ 10748

18. ++ XERXES ++

26
    3
    0
    PB 13

โห.. :eek: รุ่นพี่ผม ถึง 17 ปีแหนะ :)

เลขประจำตัวผม 27976 เบอร์เตียง ตอนอยู่ หอ B2216

19. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    อยู่แถวไหนล่ะนี่

20. ++ XERXES ++

26
    3
    0
    PB 13

สุพรรณ ครับ :D

21. E20MHG

E20MHG New Member Moderator

824
    2
    0
    เออผมไม่ได้เรียนที่นี่ แต่สงสัยมานานแล้วว่าเคยเห็นตึกของรรอยู่ตึกนึง ทำไมถึงไม่ทาสี หรือว่าทาไม่เสร็จ มีโอกาสได้คุยกับรุ่นน้องที่ได้เรียนมันอำว่าตึกนี้อาถรรพ ... :D :D :D

22. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    ใกล้กานนนเลย อยู่ลาดพร้าว 42ปากซอยคร๊าบบ
    อันนี้ไม่ทราบล่ะคร๊าบบบ จบมา 20กว่าปีแระ เลยไม่รู้เรื่อง

23. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    เห็นรูปแล้ว คิดถึง ร.ร. จัง ตอนผมไป ตึกใหม่ยังไม่ร้างเลย

คิดถึงๆๆๆๆๆๆๆ

ไม่มีรูปทางสไลด์ในตึกหออนุบาลบ้างเหรอครับ

24. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    เพิ่มอีก 1 คน พอดีนึกชื่อออก

สมนึก .... 5555 นายแสบมาก รังแกเราตลอดเลย

25. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    ใช่ตึกทรงกระบอกหรือเปล่า หอหญิง ใช่ม๊ะ

เค้าอาจจะสื่อว่า เด็กหญิงผู้บริสุทธิ ไม่ควรแต่งแต้มสีใดๆลงไปมั้ง อิอิอิ

มั่วน่ะครับ

26. ++ XERXES ++

26
    3
    0
    เหมือนว่าเคยโดน...

พอนึกออกเหมือนกัน พี่นึก โคด เกเร เลย :mad: :D

27. E20MHG

E20MHG New Member Moderator

824
    2
    0
    ไม่ทราบเหมือนกันว่าเป็นตึกอะไร เป็นตึกสูงที่ติดด้านรั้วหน่อย เมื่อก่อนขับรถผ่าน เห็นว่าสร้างแต่ทำไมไม่เคยเห็นทาสีเสร็จซะที จนวันนึงโรงเรียนปิด หลังจากนั้นอีกนานมีโอกาสได้เจอรุ่นน้องที่เคยเรียนที่นี่น้องมันอำว่าช่างทาสีประสบเหตุบ่อยๆจนไม่มีใครกล้าไปทา ก็ว่ากันไป ... ถามหน่อยเสียดายมะโรงเรียนปิดตัวลง

28. MAN_OSAMA\

MAN_OSAMA\ New Member Moderator

1,481
    6
    0
    :) ผมจบรุ่น16ครับ บ้านพี่อยู่สามชุกรึครับ บ้านผมอยู่ศรีประจันต์
    ยินดีที่ได้รู้จักพี่ๆทุกคนน่ะครับไม่นึกเลยว่าโรงเรียนเราจะมีคนชอบรถเยอะดีจัง

29. n!Cs`RCW

470
    20
    0
    เเค่อยากบอกว่า พูมใจที่มีรุ่นพี่ เล่นรถกัน มากขนาดนี้ครับ

30. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    [​IMG][/IMG][​IMG]
    :eek: :eek: :eek:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้