ปั๊มครัช มันส์...ก็ถึงเวลา........

การสนทนาใน 'Integra Inc.' เริ่มโดย xikFmpN, 13 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. xikFmpN

xikFmpN New Member Moderator

416
    16
    0
    วันนี้ผมมีนายแบบ 1 คันได้มีโอกาศดีมาเป็นอาจารย์มให้แก่พวกเราอีกแล้ว หลังจากที่เค้าได้อุทิศตนเอง

เรื่องของวิธีการเปลี่ยนหม้อน้ำไปเมื่อคราวที่แล้ว ... แถมยังไปแตกอีกรอบ 2 แล้วก็บรรจงทำเองกับกระทู้

ของตัวเอง คราวนี้ ปั๊มครัชตัวบนกระจาย มาให้พวกเราได้ศึกษาอีกแล้วครับว่ามันทำกันยังไง.......

คราวนี้ผมบรรยายด้วยภาพ พร้อมคำบรรยายในภาพ + พิธีกรที่เป็นมนุษย์มนามากขึ้นจากเดิมที่เคยใช้

หมาเป็นพิธีกร คราวนี้ผมให้ ไอสไตร์ เป็นพีธีกรแทนละกัน น่าจะสร้างความน่าเชื่อถือได้ดี....

วันนี้ ปัญหาของเราคือปั๊มครัชตัวบนเสีย เนื่องจากตัวปั๊มเองแตกกระจาย น้ำมันหายออกจากกระปุก

ทะลักเข้ามาที่ห้องโดยสารด้านใน กรรมวิทีไม่ได้มีไรซับซ้อน บางครั้งดูๆจาก

ปั๊มตัวใหม่ที่จะใส่เข้าไปก็น่าจะเข้าใจได้ดีคับ แต่เพื่อลำดับขั้นในการทำ ก่อนหลังจะได้ไม่ติดขัด

ทำงานได้ง่ายขึ้น ..... ซึ่งจิงแล้วของแบบนี้ 108 วิธีทำคับ ก่อนหลังยังไงก็เสร็จได้....

อะเราลองมาดุกัน......

2. xikFmpN

416
    16
    0
    :):):):):)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 มิถุนายน 2008
  3. xikFmpN

416
    16
    0
    :D:D:D:D:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 มิถุนายน 2008
  4. fugiyama

fugiyama New Member Member

223
    3
    0
    เออออ คือว่าตัวหนังสือมันเล็กไปหน่อยอะครับ เลยทำให้ ผมต้องใช้แว่นขยายเวลาอ่าน แต่อย่างว่ามันก้เป็นความรู้ ที่ดีครับ ถึงจะทำไม่เป็นก็เถอะ

เชื่อว่าตั้องมีคนชมเยอะ ผมเลยขอตินิดหน่อยแว้วกัน เรื่องตัวหนังสืออะครับ บางทีไม่ต้องรีไซน์เล็กขนาดนั้นก็ได้ อิอิ พี่คงไม่เคืองผมนะ

5. mr-bboy

mr-bboy New Member Member

48
    1
    0
    ชัดเจนคับแต่......ดูเหมือนง่ายนะอ่านแล้ว แต่ทำเองจะได้เรื่องไหมหว่า รอพังแล้วจะโทรไปปรึกษานะคับ ว่าแต่กระทู้นี้อย่าเพิ่งหายไปนา

6. xikFmpN

416
    16
    0
    คราบจะปับปรุงนะคราบบบ.....:mmph:

7. The Answer

The Answer New Member Member

148
    2
    0
    รถผมเองครับพังอีกแล้วหลังจากหวดมาหนักเกินรถ :D ตัวผมเองก็ช่วยอะไรไม่ได้มากนอกจากย้ำๆ เหยียบๆ ทำให้ท่านประต้องเหงื่อไหลเป็นสายน้ำเลย

ครับคลัชใช้ได้ดีมากเลย รู้สึกว่าตึงดีกว่าเก่าด้วย ยังไงต้องขอขอบคุณท่านประธานมากๆ เลยนะครับ :):):)

8. fugiyama

223
    3
    0

โห ทำท่านประธานเรา เหงือไหลเป็นสายน้ำแบบนี้ ต้องพาท่านประธานไปอาบน้ำด้วยนะ เพือเป็นการ แลกเปลี่ยนในการเสียน้ำ

9. เห็นด้วยครับทำไมพวกเราไม่จัดมิตติ้งไปโดดอ่างกันบ้างละครับคงมันกันหน้าดูแต่.....อุ..อุ.. ต้องบอกล้วงหน้านะจะได้แอบคนที่บ้านออกไปได้..ลานจอดรถคงเต็มไปด้วยรถ dc2 งานนี้คลับเราเกิดแน่ครับท่าน :D

10. xikFmpN

416
    16
    0
    ซะงั้น...........

11. fugiyama

223
    3
    0
    เห้อออ คิดปายได้ ผมบอกว่าให้ไอพีมัน พาพี่เข้าไปอาบน้ำในบ้านพี่ เดี๋ยวเหนียวตัว คิดซะไกล เลย อุอุ

12. The Answer

The Answer New Member Member

148
    2
    0
    อ่าวไปไหนกันแล้วว กลับมาคลัชก่อนครับพี่น้อง :D:D:D

13. ton77777

ton77777 New Member Member

40
    0
    0
    รอให้ผมมีคลัชก่อน จะเอาให้ประธานหอบเลยล่ะครับท่าน:D

14. xikFmpN

416
    16
    0
    คือจะบอกว่า ถ่ายแต่น้ำมันเคื่องว่างั้นนะ....:D

15. wat38522

wat38522 New Member Member

11
    1
    0
    ท่านประธาน ของเรา นี่เยี่ยม มากๆๆ นับถือ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้