ปัญหาระบบเครื่อง Sr20 มันซับซ้อนเกินที่จะเข้าใจ...บางทีตัดใจขาย...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Kanokchat Vaikumnuan, 25 ตุลาคม 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    ปัญหาระบบเครื่อง Sr20 มันซับซ้อนเกินที่จะเข้าใจ...บางทีตัดใจขาย หาสาเหตุปัญหารอบเครื่องเดินไม่นิ่ง เช็คทุกอย่าง...แต่พอคิดไปคิดมาผมบิ้วมาทั้งคันก็จะลองเปลี่ยนเครื่องแปลงห้องเครื่องจะลองวางเครื่องเจโบหรือเครื่องโตโยต้าลงเลย...ไหน ๆ คงรูป bluebird ไว้ภายนอก...ตั้งเริ่มโปรเจ็คใหม่เลยครับ..!!!!

1. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    ถ้าเป็น 20 ปีที่แล้ว SR เป็นเครื่องที่ทำจบยาก แต่ตอนนี้ผมว่า SR เป็นเครื่องขนมสำหรับใคร/ช่างหลายๆคนนะครับ

2. ไม่เห็นต้องแปลงให้เหนื่อย

แค่คุณหาช่างที่เข้าใจระบบของ SR ให้เจอก็พอ ซึ่งมีอยู่เยอะมากๆ

3. หาช่างที่รู้จัก SR คับ แล้วจะสนุกกับ SR

4. ระบบแอร์ก็มีส่วนน้ะ แอร์ตัดต่อบ่อยหรือเปล่าครับ ลองปิดแอร์วิ่งดู

5. ว่างๆเลยเอามาเช็ค (เช็คเอง)ตั้งเทอร์โมแอร์ต่ำไปจริงด้วย แอร์ทำงานบ่อยเกิน รอบสวิงเลยตอนจอดน้ะ

6. Eakapot Lappon

Eakapot Lappon Guest

0
    0
    0
    รองเปลี่ยนตัวชดเชยรอบยังคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้