ปัญหาของคนติดดินครับ...( เรื่องของโช๊คครับ )

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย louis_car, 29 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. louis_car

louis_car New Member Member

132
    7
    0
    รบกวนถามหน่อยครับ คือผมพึ่งเปลี่ยนกันชนมาครับ แล้วใช้สปริง TANABE DF 210 มันโหลดเตี้ยมากๆครับ ส่วนโช๊คก็ยังไม่ได้อัดน้ำมัน เนื่องจากว่ากลัวกระดากมากครับ แต่ตอนนี้รถผมถูพื้นถนนตลอดเลย ทำให้กำลังตัดสินใจอยู่ว่าจะทำอย่างไรดี สำหรับคนงบน้อยอย่างผมอ่ะครับ

1. เอาโช๊คไปอัดน้ำมันดีไหม
    2. เปลี่ยนโช๊คใหม่ หรือไปเล่นของแต่งอย่าง DC 5 , KONI
    3. สตรั๊ดปรับเกลียว( MADE IN THAILAND )

เนื่องจากผมเป็นคนงบน้อยครับ เลยอยากถามความเห็นเพื่อนๆ เพื่อจะไปใช้งบที่มีอยู่น้อยนิดนี้อย่างคุ้มค่าครับ ขอบคุณมากครับ...ถ้าให้ดีช่วยบอกราคามาคร่าวๆก็ดีนะครับ จะเป็นประโยชน์อย่างยิ่ง ขอบคุณอีกทีครับ

2. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    1. เอาโช๊คไปอัดน้ำมันดีไหม ........ วิธีรถจะไม่สูงขึ้นอยู่ดีครับ จะแข็งขึ้นตามเบอร์น้ำมันมากว่า
    2. เปลี่ยนโช๊คใหม่ หรือไปเล่นของแต่งอย่าง DC 5 , KONI .......... ความสูงไม่ได้อยู่ที่โช๊คครับ สูงเตี้ยเกิดจากสปริง ถ้าเปลี่ยนโช๊คเลยก็ต้องเลือกที่ปรับสูงต่ำได้ ราคายังแพงนิดนึง ยังไม่ลงครับ แต่ใช้ดีแน่นอน
    3. สตรั๊ดปรับเกลียว( MADE IN THAILAND ) ......... ถ้าไม่ซิ่งมากก็ใช้ได้ครับ

ลอง รองยางสปริงก่อน จะสูงขึ้นมาอีกครึ่งนิ้วครับ ไม่ก็ใช้สปริงของตัว 2.0 หน้าจะไม่ลงเยอะครับ แต่จะแข็งกว่า 1.7 หรือลองเปลี่ยนสปริงเป็นยี่ห้ออื่นดูครับ

3. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ล อ ง เ อ า โ ช๊ ค ไ ป อั ด น้ำ มั น คั บ แ ล้ ว ก็ ล อ ง ย า ง

ที่ ข ด ล ว ด ส ป ริ ง จ ะ สู ง ขึ้ น ม า ห น่ อ ย คั บ ไ ม่

ท ร า บ ว่ า เ บ้ า โ ช๊ ค ห น้ า คุ ณ เ ลื่ อ น ม า ห รื อ เ ป ล่ า

4. louis_car

132
    7
    0
    ขอบคุณมากครับ...แต่ คือจริงๆแล้วผมไม่ได้อยากให้มันสูงขึ้นอะไรหรอกครับ แค่อยากให้โช๊คแข่งขึ้น เวลาเจอหลุม(เล็กๆเช่นรางระบายน้ำที่จำเป็นต้องขับผ่านอย่างเลียงไหมได้) มันจะได้ไม่ยวบลงไปมากอ่ะครับ เลยตัดสินใจไม่ถูกว่าจะทำอย่างไรกับโช๊คดี หรือว่าผมอัดแค่น้ำมันก่อน แล้วรองบมากขึ้นค่อยออกพวก TEIN SS ไปเลยครับ

ส่วนการเลื่อนเบ้าเนี้ย ผมยังไม่ได้เลื่อนเบ้าอะไรเลยครับ ถ้าเลื่อนเบ้ามันจะไม่เตี้ยไปอีกหรอครับ ไม่ทราบว่ามันเป็นอย่างไรอ่ะครับ มันทำให้หน้าเตี้ยลงมาใช่ไหม งง ... ขอบคุณมากครับ

5. เดิม ๆ 328

เดิม ๆ 328 New Member Member

117
    6
    0

ถ้าต้องการแค่แข็งขึ้น ก้ออัดน้ำมันใหม่เลยคับ ประหยัดงบ แต่ก้อกระด้างขึ้นมา ตามเบอร์น้ำมันตามพี่ ๆ ด้านบนบอกนะครับ ส่วนการเลื่อนเบ้าหน้า ก้อทำให้รถเตี้ยลง ประมาณครึ่งนิ้วนะครับ

6. ORP

ORP New Member Member

88
    10
    0
    อือ..สนใจสับโช๊คกันก็ได้นะ ของผม 04 อัดร้านพี่ใหม่มา เคยประกบกับ H&R ขอบ 17 แต่ตอนนี้กับเป็นเดิม ๆ แล้วกำลังหาโช๊คเดิมอยู่เลย

7. louis_car

132
    7
    0
    อืม...น่าสนครับๆ (เฮ้ย เพื่อนๆใจดีกันจัง...) แต่ผมเกรงว่ารถโช๊คผมสภาพจะไม่ค่อยดี ยังไงผมจะติดต่อไปนะครับ

8. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
  9. TO SPOUT5

TO SPOUT5 New Member Member

43
    4
    0
    พอดีตอนนี้คิดที่จะขายโช๊คอะคับ ไม่รู้ว่าจะสนใจเปล่า
    โช๊คเป็นโคนิส่วนสปริงเป็นไอบัค หน้าขวามีซึมเล็กน้อย
    ตัวโช๊คสามารถปรับได้ ส่วนราคาลองคุยได้
    081-8572696 แจ๊คคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้