ปรึษา พี่ๆชาว EG คร้าบบ เครื่องB16A อืดมั่กๆเลยคร้าบ กลุ้ม

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย Jate_photo, 26 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jate_photo

Jate_photo New Member Member

5
    0
    0
    ตอนนี้ ใช้ B16A tech ใหญ่คร้าบ
    ไม่รู้เครื่องเป็นอะไรวิ่งอืดมากๆเลย ตั้งแต่ไปติด gas มาอะคับ
    ติดแก๊สแบบหัวฉีดคับ แต่กดสลับมาเป็นน้ำมันก็มะได้แรงขึ้นเลยคับ
    tech ก็ไม่ค่อยเปิดเลยคับ
    แต่ก่อนที่จะติดแก๊สเครื่องก็ยังแรงอยู่เลยคับ วิ่งได้สัก 150-160 km/hr ได้
    ตั้งแต่ติดมาวิ่งแต่ 120 km/hr ก็แยกแล้วคับ

อยากถามพี่ๆชาว eg หน่วยอะคับว่าควรเอารถไปเช็คที่ไหนดี
    ผมอยู่แถวหน้ารามคับผม
    ขอบคุณ พี่ๆล่วงหน้าเลยคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 เมษายน 2008
  2. kang

kang New Member Member

297
    3
    0
    ลองใช้น้ำมันวิ่งดูหรือยังครับ ถ้าเป็นเหมือนกันก็เป็นที่ตัวนั้นแล้ว

3. BaY_EG

BaY_EG New Member Member

14
    3
    0
    พี่คับลองไปจูนใหม่เลยคับ
    ของ B20 ยังจูนตั้ง 3 ครั้งกว่าจะลงตัวคับพี่ลองดู
    บ้างที่อาการนี้ผมว่า gas น่าจะน้อยไปนะคับพี่ลองเพิ่ม gas อีกน่าจะวิ่งดีว่านี้นะ
    ส่วนของผมปกตินะ ผมติดแบบแลมด้านะคับ

4. Jate_photo

Jate_photo New Member Member

5
    0
    0
    -คุณ Kang คับ ผมลองวิ่งน้ำมันดูแล้วยังอืดเลยคับ ส่วนที่ว่า "เป็นที่ตัวนั้น" คืออะไรคับ
    -คุณ BaY_EG คับ พอดีผมเพิ่งย้ายมาจาก สงขลา อะคับไม่รู้จักอู่เลยคับ พอมีอู่แนะนำบ้างไหมคับ
    ขอบคุณทุกๆคนที่เข้ามาตอบคับผมที่เข้ามา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้