บ้าพลัง - คลั่งแรงม้า

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย MAAA, 1 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. อุลตร้าแมน

อุลตร้าแมน New Member Member

158
    2
    0
    เครื่องแคมเดี่ยวเซทโบได้ไหมครับ

เครื่องผมแคมเดี่ยวไม่เทคครับไม่ทราบเซทโบได้ไหมครับแล้วงบประมาณประมาณเท่าไหร่ครับผมแล้วมันจะอยู่ได้นานไหมอะครับเบียร์ครับขอบคุณครับ

2. watee.vce

watee.vce New Member Member

171
    3
    0
    แล้วเครื่องโนเทคบ้านเรามันโมรอมได้มั้ยครับ

3. wan h22

wan h22 New Member Member

8
    0
    0
    ไม่รู้จะทำดีไหมครับ อยากจะทำท่อนล่าง h22 เนี่ย ควรทำอย่างไรบ้าง เช่น กำลังอัดควรอยู่ที่เท่าไร ซีซี ควรเพิ่มไหม ลูกเดิม 87 มิล ก้านสูบละควรเปลี่ยนไหม สาเหตุที่จะทำ เพราะต้องการแรงบิดที่ดีขึ้น และจะใช้รอบ ที่สูงขึ้นด้วย ประมาณ 8500 -9500 จึงกลัวท่อนล่างรับไม่ไว้ เนื่องจากท่อนบนทำเแล้ว กำลังอัดอยู่ที่ประมาณ 11.0 แคม pro 2 อยากให้มันสมพันกัน (ปล. ความรู้น้อย อยากให้พวกพี่ๆ ช่วยแนะนำหน่อย ขอบคุณครับ)

4. gsrt

gsrt New Member Member

135
    5
    0
    รบกวนโทรคุยได้เลยครับ คุณ ตี้ GT GARAGE 0876707086 เลยครับ

5. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ชอบกระทู้นี้จริงๆครับ

6. NEWonly

NEWonly Member Member

52
    0
    6
    เริ่มเงียบอีกแล้วผมชอบเข้ามาอ่านประจำเลย
    รอความรู้ใหม่อยู่นะครับ

7. MAAA

MAAA New Member Member

96
    7
    0
    อีกหนึ่งผลงานในการทำ ในหัวข้อ บ้าพลััง - คลั่งแรงม้า

8. มหาโหด จริง ๆ ครับคันข้างบนเนี๊ยะ

9. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    ว้าวๆ เซ็ตโบอย่างโหด

10. kcharuso

kcharuso New Member Member

7
    0
    0
    อันนี้น่าจะมีคนเห็นแล้วแต่ดูยังไงก็.....บ้า.....แต่งานแม่งเนียนมากๆๆครับ แถมใส้สแตนๆด้วย ไม่โม้ก็เทพมาทำให้เอง

http://www.youtube.com/get_video?vi...PpcFOvFZEFQsTaxX3q3KnsjHxy3hOTyZFqWdg=&fmt=35

700 ม้า s2000 มันคงเสียงหวานน่าดู

11. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    ขอเเจมด้วยคนคับ ของผม B18B ลูก B16B ฝาเเดง ขนาดใช้ LPG อ๊อกเทน 105 ตั้งไฟเเก่ กดเป็นมา เเต่วาวล์เขกกระจาย น้ำมันก็วิ่งดี เเต่ก็เขกเหมือนกัน
    พี่หมี BEAR R ยิง TIMMING LIGHT องศาไฟได้ 20กว่า กำลังอัดจากเดิม เกือบ 200PSI ขึ้นมา 200กว่า เเก้ไขเฉพาะหน้าโดยการลดไฟเหลือ
    10องศา รอบต้นหนืดนิดหน่อย รอบกลางกับปลาย พอใช้ได้ พี่หมี บอกว่าต้องจูนกล่องสถานเดียว ตอนนี้ได้กล่องมาเเล้ว นัดจูนเนอร์ไว้ช่วงปลายเดือนสิงหาคับ คุณเต้เเนะนำด้วยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้