[Help] น้ำมันเครื่องClub NX และสารเคลือบเครื่องยนต์ gt-1

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย ชัยศิริ, 19 กรกฎาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ชัยศิริ

ชัยศิริ New Member Member

31
    0
    0
    ขอถามผู้รู้หน่อยครับ ปัจจุบันน้ำมันเครื่องClub NX ควรใช้ยี่ห้อไหน เบอร์ไหนดีครับ แล้วสารเคลือบเครื่องยนต์ gt-1ใส่ได้หรือไม่ครับ ขอบคุณครับ

2. ชัยศิริ

31
    0
    0
    วันนี้เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องตัวนี้แล้วครับ Valvoline MAX LIFE "แม็กไลฟ์ " 10W-40 แต่สารเคลือบเครื่องยนต์ gt-1ยังไม่กล้าใส่ กลัวมีผลเสีย

3. M16

M16 New Member Member

96
    0
    0
    เลือกใช้ความหนืดตามที่คู่มือรถกำหนดและเปลี่ยนถ่ายตามระยะทางที่น้ำมันเครื่องยี่ห้อนั้นระบุไว้ก็พอ ถ้างบเหลือเปลี่ยนกรองน้ำมันเครื่องทุกครั้งก็ดี:)

4. M16

M16 New Member Member

96
    0
    0
    l

เลือกใช้ความหนืดตามที่คู่มือรถกำหนดและเปลี่ยนถ่ายตามระยะทางที่น้ำมันเครื่องยี่ห้อนั้นระบุไว้ก็พอ
    ถ้างบเหลือเปลี่ยนกรองน้ำมันเครื่องทุกครั้งก็ดี

5. panerndong

panerndong New Member Member

6
    0
    1
    เคยใช้รถป้ายแดงแบบเข้าศูนย์ตลอด ถ้าnissan น้ำมันของศูนย์ผลิตโดยshell ส่วนtoyota ถ้าจำไม่ผิดผู้ผลิตคือcaltexครับ ความหนืดของน้ำมันเครื่องตามคู่มือnxคือเบอร์30-40คุณก็เลือกเบอร์ได้ถูกแล้วครับ
    ส่วนสารแต่งเติมอะไรอย่าไปใส่เลยครับ ช่างที่อู่บอกว่าสุดท้ายมันจะกลายเป็นยางเหนียวๆเกาะอยู่บนหัวสูบครับ เวลาเปิดเครื่องoverhaulเขาเห็นเป็นประจำจึงไม่แนนำให้เติมครับ(เสียตังฟรีแถมไม่ดีกับเครื่อง)

6. ชัยศิริ

31
    0
    0
    ขอบคุณครับ:eek:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้