น้ำมันเครื่องหาย ควันขาวเยอะ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Minky, 20 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Minky

Minky Guest

0
    0
    0
    ผมใช้บี14 ปี 96 ครับ รบกวนถามผู้รู้หน่อยครับ เรื่องน้ำมันเครื่องหายและควันขาวออกมากๆ ครับ ไม่ทราบจะต้องแก้ตรงไหนครับ ช่วยแนะนำอู่เพื่อนๆ สมาชิก แถวๆ อ่อนนุหน่อยครับ

2. oetanoojj

oetanoojj New Member Member

238
    21
    0
    เครื่องหลวม คับ อู่เดียวรอพี่ๆตัวจริงมาตอบละกันนะคับ

3. เหมือนกันเลย

555..เหมือนกระผมเลย แต่ของผมเข้าอู่เรียบร้อยแล้ว สิ่งที่ต้องทำ คือ
    1.เตรียมใจครับได้พบกับสิ่งใหม่ๆ แน่
    2.เตรียมเงินครับจาผ่าเครื่องหรือจายกเครื่องเชียงกงเลือกตามสบาย
    สำหรับของผมให้เขาฟิตเครื่องใหม่ ตอนนี้พอทราบราคาคร่าวๆ แล้วว่าไม่เกิน 13,000 บาท เปลี่ยนเกือบหมด แล้วบ่าวาล์วก็ให้โรงกลึงทำให้ ช่างแจ้งมาว่าโรงกลึงเอา 3600 แน่ะ
    สำหรับยกเครื่องใหม่เชียงกงผมกลัวใช้ได้ไม่นานก็จาหลวมอีก เพราะเราไม่รู้การใช้งานของเครื่องนั้นๆ ว่าหนักหรือเบาแค่ไหน ก็สุดแท้แล้วแต่เจ้าของรถคับ ปรึกษาช่างดีก่าคับแต่ต้องไว้ใจได้นะ

4. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ไอ้เรื่องเครื่องเก่าเชียงกงนี่ถ้าเลือกดีๆดูเป็นหน่อย
    ของผมเคยเอาSR20DEลงซัดไป2แสนหนิดยังไม่พังเลยครับไม่พอแถมติดแก๊ซดว้ย
    แล้วก็ซัดประจําในสนามก็วิ่งแก๊ซด้วยังไม่เห็นพังง่ายๆเลยครับจนต้องยกออกวางโบว์ติดแก๊ซอีก
    สรุปว่าเครื่องเชียงกงนี่ดูหนิดหนึงใช้จนลืมเลยครับ;)

5. RNN-B12

RNN-B12 New Member Member

972
    162
    0
    เอาเครื่องญี่ปุ่งมาลงใหม่มันจะแหล่มกว่านะ

สเป๊กโรงงานทั้งตัว อะไหล่แท้ทั้งตัว ใชกันยาวๆ

ยิ่งถ้าเป็น GA 15 นะ มีให้เลือกเพียบ:D

6. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    GA-20-DETT มีมาเมื่อไร บอกด้วยนะครับ :D:D:D:D

7. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    น่าสน...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้