น้องใหม่ด้วยคับ กะลังจะซื้อ QUEEN-CAB คับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย tmanolam, 20 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tmanolam

tmanolam New Member Member

4
    3
    0
    สวัสดีคับ ชื่อนัท
    พอดีว่ากะลังจะซื้อ Queen-Cab อ่ะคับ จะเอาไปขนของขาย
    ตอนแรกที่สนใจรุ่นนี้เพราะว่า ถูกกว่ากระบะ แล้วก็ไม่ได้ขนของเยอะมากมาย
    พอเจอ nv club เห็นแล้วทึ่งครับ แต่งกันเจ๋งมาก ไม่เคยคิดว่า nv จะแต่งได้สวยๆกันขนาดนี้ เห็นแล้วชอบเลยคับ
    แต่ว่าตอนนี้ยังขับรถไม่เป็นเลย 555 เพิ่งไปสมัครเรียนวันนี้เองคับ ได้ลองวนๆในสนามฝึกบ้างแล้ว ตื่นเต้นคับ อยากขับเป็นเร็วๆ
    แล้วก็พรุ่งนี้จะไปดูรถแล้ว สีบรอนซ์ ปี 99 คับ เกียร์กระปุก มีพื้นรองกระบะ เค้าตั้งราคาไว้ 179,000 พี่ๆน้องๆคิดว่าราคาโอเคมั้ยคับ ผมวานคนรู้จักที่ทำงานเต้นท์รถ ไปช่วยดูให้ (ดูเองไม่เป็นอ่ะคับ ความรู้น้อย) ไว้จามาอัพเดทให้ทราบคับ ถ้าถูกใจก็ว่าจะจองเลย กลัวมีคนตัดหน้าอ่ะ
    อันนี้มือใหม่จิงๆคับ คงต้องรบกวนพี่ๆน้องๆช่วยตอบคำถามมากมาย
    ยังไงก็ฝากตัวด้วยคับ

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  2. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0
    มีอะไรก้อเข้ามาสอบถามกันได้ครับ
    ที่นี่มีคนมีความรู้เย๊อะครับ

pop-ja ถูกใจสิ่งนี้
  3. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ใช่ครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ

4. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ที่นี่อบอุ่นดีคับ

5. ราคาโอเคคับ ต่อได้อีกหน่อยยิ่งดี

6. Kobkero

Kobkero New Member Member

559
    24
    0
    ยินดีต้อนรับครับผม ผมก็เข้าคลับสมัยเพิ่งขับรถเป็นใหม่ๆเหมือนกันครับ^^

pop-ja และ nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  7. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ยินดีต้อนรับครับมีอะไรสงสัยก็มาถามไถ่กันได้:D:D

8. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ราคาต่อได้อีกนิดตั้งจะเหลือไปธารทองครับ

9. pop-ja

2,068
    235
    0
    ลืมต่อท้ายด้วยปรโยคยอดฮิต ว่า
    อิอิ:D

10. เสลดหมา176

เสลดหมา176 New Member Member

335
    10
    0
    หุหุ

pop-ja และ nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  11. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ได้รถหรือยังครับ เอามาโชว์หน่อยนะครับ

12. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    พี่ป๊อบครับ น้องเค้ายังใหม่อยู่ครับ อย่าพาไปเร็วนักครับ ขอร้องงงงงงงงงงงง

13. tmanolam

4
    3
    0
    ยังไม่ได้เลยครับ พอดียื่นกู้กับทางบริษัทที่ทำงานอยู่คับ ต้องรอประมาณสองอาทิตย์ ถึงจะไปโอนได้อ่ะคับ ตื่นเต้น
    แต่ว่า ก่อนอื่น ต้องภาวนาให้สอบใบขับขี่ผ่านก่อนคับ ^ ^ อิอิ (คาดว่าอาทิตย์หน้า ตอนนี้ยังเรียนขับอยู่เรย)
    ขอบคุณพี่น้อง ที่ต้อนรับอย่างอบอุ่นนะจ๊ะ

14. joebigbox#037

joebigbox#037 New Member Moderator

334
    63
    0
    ยินดีต้อนรับนะครับ :D สอบใบขับขี่ไม่ยากครับ มีสมาธิไม่สติแตกซะก่อนรับรองผ่านฉลุยครับ

ได้รถมาแล้วอย่าลืมเอามาอวดกันบ้างนะครับ :D

15. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ขับรถเป็นเรื่องขำๆครับ นึงถึงตอนทะเลาะกับแฟนเข้าใว้คับแล้วจะเก่งภายในพริบตา555

16. wutnv

wutnv Active Member Member

455
    34
    28
    ปี 99 น่าจะซัก 16 กว่า ๆ หรือลงได้น้อยกว่านี้ก็ต่อเลยครับ
    แต่เต๊นท์มันยังไง ๆ มันก็ลดลงไปเกิน 5 พันหรอกครับ
    ถ้าสภาพดีก็โอเคคับ

ยินดีต้อนรับครับ
    ที่นี่พี่ น้อง กันทั้งน๊านนน :D

17. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ตามพี่เคเลยคับ

18. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ตามพี่เค ด้วยครับ

19. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ตามพี่เคด่วยอีกคนครับอิอิ

20. jaturong03

2,084
    91
    48
    ตามด้วยอีกคนครับ เอ..ได้รถหรือยังครับ

21. pop-ja

2,068
    235
    0
    ตามคนกลัวเมียด้วยอีกคน เอิ๊กๆๆเอาเรื่องจริงมาพูดอีกละ เขิล 555555555555555555555555555555555555555555555

22. pop-ja

2,068
    235
    0
    ผมกลัวจะเป็นระดับมหาเทพอะจิ อิอิ:D

23. Mr.M

Mr.M New Member Member

88
    2
    0
    อืม ถ่ายรูปรถใหม่มามั่งนะคับ.......

24. singcoohteam

5,303
    108
    0
    รอดูรูปด้วยครับ

25. jaturong03

2,084
    91
    48
    ได้รถหรือยังครับ เอามาโชว์หน่อยนะครับ

26. tmanolam

4
    3
    0
    ได้มาเรียบร้อยแล้วคับผม ^ ^ พอดีวุ่นๆเรื่องขายของอ่ะคับ เลยยังไม่ได้เข้ามาตอบ
    nv Queen Cab ปี 99 เดิมๆ ไม่ได้ทำอะไร แต่มีพื้นรองกระบะให้
    ได้มาปุ๊บก็กะไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องอย่างเดียว เข้า B-Quick ไป เค้าบอกว่าจะเช็คช่วงล่างให้
    เช็คไปเช็คมา เปลี่ยนเยอะเลย ผมก็ความรู้น้อย ก็ไม่รู้จะทำไง ก็เลยเชื่อเค้าไป
    โดนไปสองหมื่นต้นๆ -_-'' อยากจะร้องไห้ ผมว่าผมต้องโง่โดนเค้าหลอกแน่ๆเลย แต่ทำไงได้ ไม่มีความรู้ แล้วก็เพื่อความสบายใจ เพราะที่เปลี่ยนมันเป็นพวก ช่วงล่างซะเยอะ ก็คิดว่าเพื่อความปลอดภัยละกัน เซ็งเป็ด
    นี่เป็นรายการคร่าวๆที่เปลี่ยนอ่ะครับ พี่ๆช่วยดูหน่อยคับ ว่าสมเหตุสมผลรึป่าว

ยาง 4 เส้น (ไม่รู้ยี่ห้ออะไร) 9 พัน กว่า
    จานเบรกหน้า 1 คู่ (อันนี้เค้าเอามาให้ดู เทียบกับอันใหม่ ก็สึกจริง เกือบมิดแล้วอ่ะ)
    กระบอกเบรกหลัง 1 คู่ (หรือเรียกว่าไรไม่รู้อ่ะ จำไม่ได้) เค้าว่ามันรั่ว
    โช้คอัพหลัง คายาบา (แบบน้ำมัน)
    น้ำมันเครื่อง น้ำมันเบรก
    ใบปัดน้ำฝน
    แบตเตอรี่ (เค้าว่าไม่เคยเปลี่ยนเลย ไฟชาร์ตเข้าน้อยหรือไงนี่แหละ)
    แล้วก็มีใส่น้ำยาอะไรของเค้าไม่รู้ บอกว่าช่วยล้างตะกอน ในเครื่องยนต์
    ประมาณนี้อ่ะคับ ไม่รู้เสียค่าโง่มั้ย รบกวนพี่ๆน้องๆ ช่วยตอกย้ำด้วย T T
    ต้องรูดบัตรเลย หนี้บานตั้งกะยังไม่ได้ใช้งาน

ส่วนรูปรถ ตามนี้เลยคับ

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  27. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    รถสวย:D:D

28. pop-ja

2,068
    235
    0

ไม่เสียหรอครับ ไม่มีใครฉลาดมาตั้งแต่แรกหรอครับผมก็เข้าศูรย์ช่วงแรกๆๆครับตอนนี้ทำเองได้หมดแล้วครั้งหน้าเข้ามาถามที่ในคลับได้ครับ
    ปล.ถ้าเปลี่ยนเองก็ประมาณหมื่นหน่อยๆๆนะครับ คิดสะว่ามันจะหาเงินให้คุรได้เยอะกว่านี้แน่นอน(ถ้าเอาไปทำมาหากินนะ):D

29. ปลาคราบ

ปลาคราบ New Member Member

267
    20
    0
    ยินดีครับ.......ที่นี้อบอุ่นดีครับ..............ให้ความรู้ และสามารถสอบถาม..........ได้คำแนะนำดีๆมากเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้