+++ ท่านใดไปงานแข่งรถที่บางแสนบ้างคร๊าบ +++

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย < HANUMARN >, 18 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    - มีท่านใดไปงานแข่งรถที่บางแสนบ้าง แล้วไปกันวันไหน ถ้าไปแล้วจะไปสิงสถิตกันอยู่แถวไหน เผื่อจะได้เจอกันคับ จะได้มีเพื่อนนั่งกินเบียร์ด้วยกัน อิ ๆ ๆ :D

2. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ผมไป กกอยู่กะพี่ก้อง

3. RESCUE_RKU

RESCUE_RKU New Member Member

253
    3
    0
    ผมก็ไปครับ ตั้งแต่วันพุทธเลยครับ

4. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

- ไปกกกันที่ห้องพักแถวไหนอ่ะคับ คริ ๆ ๆ :D

5. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    อยากไปๆๆๆๆๆ

6. ไม่พลาดคืนเสาร์มีเฮ

Midnight Racing Never die

7. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    เรียนเสร็จไปแน่คับ

8. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ยังเปิดเผยไม่ได้ครับ:D

9. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

- มีตากล้องอ่ะยัง เดี๋ยวผมเปงตากล้องให้เอาป่ะ "ผู้ชายข้า ใครอย่าแตะ" อิ ๆ ๆ :D

10. Parch 92

Parch 92 Member VIP

572
    13
    18
    แน่นอน :D

11. น้ำย่อยปีที่แล้ว

12. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    ไปด้วยคับ

13. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    ไว้เจอกันคร้าบ.....................ที่บางแสน......!!

14. 4D56T

1,903
    0
    0
    จัดไปคับ แต่ว่าอย่าพูดถึงเรื่องคืนนั้นคับ เดี๋ยวงานเข้าอีกคับ:p:p:p

15. pandabank

2,427
    4
    0
    โจทย์ไปหรอจูเนีย.....อิอิ

16. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    วันไหนอ่า

17. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

- จัดไปคับ วันไหนดี

- นัดเจอกันบริเวณนอกงานไหมคับ

- :D:D:D

18. 4D56T

1,903
    0
    0
    จะเหลือเหรอคับ ตกลงใครไปมั่งเนี่ย

19. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    ไปครับ

20. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    ไปถึง แล้วจะโทหานะคับ

21. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    เสาร์ต้องไปเขาใหญ่ก่อน แต่กลางคืน อาจจะได้เจอกันคับ แล้วจะโทรหาคับทุกท่าน อิอิ

22. pandabank

2,427
    4
    0
    เจอกันเสาร์ดึกๆครับ

23. DK!_Keng

DK!_Keng New Member VIP

846
    2
    0
  24. Dbass

Dbass New Member Member

155
    3
    0
    วันนี้ พุธ 25 ไปดูซ้อมช่วงบ่ายครับ ดูรุ่น Super 2000 กะ Super Car ตรงช่วงทางตรงครับ

เห็นช่วงทางตรง Super Car ช่วงอัตราเร่งออกจากโค้ง ss บางแสนบีชขึ้นทางตรง รถเร็วมาก

มี Toyota Altis prototype ที่ณัฐวุฒิขับครับ เร็สวสุด ตามด้วย Porsche 28 ของชนม์สวัสดิ์

ส่วนต๊อด ปิติยังไม่เห็นมาวิ่งครับ ,.. มีกีกี้ ศักดิ์ นานาใฝนรถ Evo ด้วยครับ และก็ Supra เครื่อง UZ

คันนึงด้วย ...

สายของวันที่ 25 - บ่ายโมงของ 26 จะเป็นการซ้อมตามแต่ละรุ่นครับ มีปิด/เปิดการจราจรเป็นช่วง ๆ

บ่าย 2 ของวันที่ 26 - บ่าย 4 กว่า ๆ ของวันที่ 27 เป็นการควอลิฟาย สนุกครับ เพราะต้องไปใช้เวลาน้อยที่สุด

เย็นวันศุกร์ 27 มีแข่ง Drift ด้วย ,.. แข่งนะครับ ไม่ใช่โชว์ดริฟท์ คาดเดาว่าจะใช้พื้นที่เลียบชายทะเลบริวเณแหลมแท่นครับ

สายของวันที่ 28 หลังพิธีเปิด แล้วเริ่มการแข่งขัน - เย็น มีดริฟท์โชว์ของ PTT Team

เช้าวันที่ 29 - เย็น เป็นการแข่งขันรุ่นที่เหลือรวมทั้งรายการของโตโยต้าสนามสุดท้าย ตบท้ายด้วยดริฟท์โชว์ของทีมโตโยต้า

แผนผังสนามแข่ง

เลี้ยงลงแยกอ่างศิลา ผ่านศาลนาจา ผ่านโค้งขวาที่มีป่าชายเลน พอเข้าทางตรงเป็นถนน 4 เลนซัก 300 เมตรก็เลี้ยวซ้าย

มีป้ายบอกทางไปถนนข้าวหลามครับ วิ่งไปแล้วเลี้ยวขวาไปตามทางโค้งเล็กและแคบ ออกมาถนนข้าวหลาม เลี้ยวซ้ายไป

U Turn กลับมาทางเดิมมุ่งหน้าไปแยกไฟแดงข้าวหลาม เลี้ยวขวามา ผ่านโรงพักแสนสุขนิดนึงจะมีบริการที่จอดรถ

เลี้ยวซ้ายเข้าไป ตรงนี้เสียเงินครับ จอดในส่วนของโรงแรม บางแสนบีช เดินออกมาทางทะเลจะเจอที่เก็บรถแข่ง เจอ

พริตตี้ ร้านอาหารครับ วันเสาร์-อาทิตย์ 28-29 คนจะเยอะมากหน่อยครับ

ถ้าจอดไม่เสียตังค์ จากสี่แยกข้าวหลามหัวรถหันลงทะเลให้เลี้ยวขวาเหมือนเดิม วิ่งเลยโรงพักแสนสุขได้ก็หาที่จอด

ข้างฟุตปาธทางว้ายมือได้เลย เพราะถ้าเลยไปแล้วไม่เลี้ยวซ้ายไปจอดตรงที่เสียตังค์ เจ้าหน้าที่อปพร.จะบังคับให้เลี้ยวกลับครับ

เลี้ยวกลับแล้วหาที่จอดก็ได้ ชาวบ้านแถวนั้นจะมาเก็บค่าจอดรถครับ ,..

แผนที่เส้นทางจราจรครับ

http://www.bangsaengrandprix.org/2009/thai/1infor.html
    ทั้งหมดเกี่ยวกับการแข่งขัน บางแสน ไทยแลนด์ สปีด เฟสติวัล 2009 ,..

25. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    ไปวันเสาร์กันหมดเลยเหรอ
    ผมไปได้ศุกร์กะอาทิตย์(ช่วงนี้ไฟไหม้บ่อยต้องไปวันออกเวร)

26. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

- วันศุกร์ และวันอาทิตย์ไปกี่โมงคับ :D

27. 4D56T

1,903
    0
    0
    ใครมีรูป ขอดูหน่อยคับ

28. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

- เสียดายคับพลาดอีกแว้ว........ม.เมีย แมร่งง้องแง้ง :cry:

29. คุณชัยยุทคุณรับไป5กระโหลกได้ใจคนดูไปเต็มๆควันท่วมๆและขอรูปด้วยครับ

ปล.จะไม่ประทับใจก็ตอนปิดกล่องเส้นตัดใหม่เนี่ยแหล่ะหัวใจจะวายหลอนไปอีกนาน

ผมเจอ mighty x รถมีคอกสูงๆเก่าๆ ก็เหงว่าไม่มีไรแต่พอซัดหน้า เดอะไทน์ ควันกลบเลยเห็นแล้วติดตามาก รถโคตรเก่าอ่ะ และไม่มีสังกัดด้วย อยากรุ้ว่าเปงใคร เสียงแน่นดีไม่รุ้ใส่หอยไรอยุ่ แล้วเวลาสับเกียร์ดังปิ้ว มานหมกมาแท้ๆแล้วจาเอาอยุ่ไหมนิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้