ทำไมแขกขาวแขกอินเดีย ต้องมาซื้อทีวีที่ไทย

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย numnumRS13, 11 สิงหาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. numnumRS13

numnumRS13 Member Moderator VIP

347
    10
    18
    ไปเดินบางลำภู เดินย่านแขกในพาหุรัด ก็เห็นร้านอาหารเสื้อผ้าและTV LED LCD เต็มไปหมด รถขนTVวิ่งกันเพียบ
    แถมเวลาไปสนามบินก็เจอแขกแบกTVกลับบ้านเพียบ
    คือไปซื้อTV ที่ย่านแขกจะถูกกว่าตามห้างหรือครับ เค้าบอกว่า55นิ้วLED 3D ขาย 40,000บาท ในห้าง60,000บาท มันเรื่องจริงหรือคับ

2. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    ทีวีที่ประเทศอินเดียวขายแพงกว่าบ้านเรา 60 เปอรเซนต์ครับ
    แถมซิ้อบ้านเรา เอาไปขอคืนภาษีได้ที่สนามบินสุวรรณภูมิอีกครับ
    ที่รู้เพราะแฟนทำงานคืนภาษีอยู่ที่สนามบินสุวรรณภูมิ
    แขกอินเดีย เขามากันที เป็นสิบๆคน มากันเป็นกลุ่มครับ
    มาซื้อทีวีขนกลับประเทศอินเดีย ทำกันเป็นแกงค์เลย
    ถ้ามาที่สนามบินสุวรรณภูมิจะเข้าใจเลยครับ
    คนอินเดียมาขอคืนภาษีเป็นแถวยาวมาก
    มีการเช้าห้องเช่าบ้านอยู่กันเลยครับ ไม่ได้มาพักโรงแรม ทำกันเป็นกองทัพมด ขนของไปขายที่บ้านเค้า

3. numnumRS13

numnumRS13 Member Moderator VIP

347
    10
    18
    ขอบคุณครับผม

4. much

much New Member Member

239
    1
    0
    ความรู้ใหม่เลย ขอบคุณคับ

5. อ่ะ ความรุ้ใหม่

6. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    เข้าใจว่าปกติแขกแค่โทรไปสั่งที่ร้าน แล้วมีระบบจ่ายเงิน

แล้วร้านขนใส่รถทีละหลายๆเครื่องแล้วเอาไปส่งให้ที่สนามบินในวันกลับ

ขนาดเสียค่าโหลดไปแขกบอกยังคุ้ม

ปล :
    เคยทำงานให้สายการบิน AI, IC, IX
    อยากจะบอกว่าอีกอย่างที่แขกชอบขนจาก King Power คือ เหล้า ขนกันเพียบไหล่เอียง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้